Birche

bạn gặp đúng chuyên gia rùi,mình chỉ biết các cách đời thường thôi

1.bạn lấy lá chầu không sát vào nách sau khi tắm.

2.hay bạn có thể nắm cơm trà vào nách khi đã tắm sạch.

3.bạn mua phèn chua hòa vòa nước rồi bôi mỗi tối.

chúc bạn thành công.

bây giờ mà có người yêu thì không ngại vấn đề gì rồi.

tungb0p

Vấn đề bạn hỏi có lẽ là điều băn khoăn khó nói của nhiều bạn trẻ. Nhiều khi nó làm cho bạn mất tự tin khi giao tiếp với bạn bè, đồng nghiệp thậm chí cả người thân. Đôi khi nó còn làm khó chịu cho những người xung quanh, do đó điều trị, giải quyết vấn đề đó là một yêu cầu chính đáng.

Trong các thành phần phụ của da có hai loại tuyến mồ hôi. Tuyến mồ hôi thông thường (Eccrine glands) và tuyến mồ hôi dầu (Endocrine glands). Tuyến mồ hôi thông thường nằm rải rác khắp nơi trên da, nhiều nhất ở lòng bàn tay, bàn chân. Tuyến mồ hôi dầu chỉ có ở nách, vùng sinh dục, bắt đầu tăng tiết từ tuổi dậy thì, hoạt động mạnh trong độ tuổi sinh đẻ, giảm tiết khi về già.

Tuyến mồ hôi thông thường có chức năng làm mát cơ thể, khi bạn nóng bức mồ hôi sẽ được tiết ra và bay hơi làm hạ nhiệt độ cơ thể. Trong thành phần của nó có nước, và các chất điện giải do đó khi ra mồ hôi nhiều cần bồi phụ thêm muối ăn.

Chức năng của tuyến mồ hôi dầu ở người chưa rõ ràng. Ở động vật có vú nó có hai chức năng: thứ nhất một số động vật tiết ra mùi để xua đuổi các loài khác, thứ hai tiết ra các mùi đặc biệt để hấp dẫn bạn tình.

Trong thành phần mồ hôi dầu của người có các hợp chất amoniac, acid béo chưa no... bản thân các chất này khi vừa mới ra khỏi ống tuyến chưa có mùi hôi. Các vi khuẩn hoạt động trên bề mặt da phân huỷ các acid béo tạo ra mùi rất khó ngửi và được gọi là hôi nách.

Phương pháp phẫu thuật laser trong điều trị hôi nách được tiến hành như sau: Gây tê tại chỗ, sau đó bác sĩ sẽ chiếu tia laser chọn lọc vào các tuyến mồ hôi ở nách của bạn. Tia laser sẽ làm tổn thương không hồi phục các nang tuyến. Sau chiếu tia bạn có thể về nhà và sinh hoạt bình thường. Tại chỗ không để lại sẹọ, chỉ cần điều trị một lần duy nhất bạn đã có thể loại bỏ vĩnh viễn mùi hôi nách.

Thời gian phẫu thuật 30 phút, không đau vì gây tê tại chỗ vùng nách. Kết quả điều trị giảm mùi khoảng 70%. Sau phẫu thuật bạn làm việc bình thường, tuy nhiên cần băng nách trong 7 ngày. Không có biến chứng, phản ứng phụ.Mời bạn ghé thăm: Viện Thẩm Mỹ Hà Nội

Thông tin trả lời điều trị bằng LAZE Từ bài viết của vienthammyhanoi

Phương pháp phẫu thuật laser trong điều trị hôi nách được tiến hành như sau: Gây tê tại chỗ, sau đó bác sĩ sẽ chiếu tia laser chọn lọc vào các tuyến mồ hôi ở nách của bạn. Tia laser sẽ làm tổn thương không hồi phục các nang tuyến. Sau chiếu tia bạn có thể về nhà và sinh hoạt bình thường. Tại chỗ không để lại sẹọ, chỉ cần điều trị một lần duy nhất bạn đã có thể loại bỏ vĩnh viễn mùi hôi nách.

Thời gian phẫu thuật 30 phút, không đau vì gây tê tại chỗ vùng nách. Kết quả điều trị giảm mùi khoảng 70%. Sau phẫu thuật bạn làm việc bình thường, tuy nhiên cần băng nách trong 7 ngày. Không có biến chứng, phản ứng phụ.

tui xin hỏi nếu dùng phương pháp này thi mất bao nhiêu tiền cho một lần soi và thời gian chuẩn bị và xong là bao nhiêu ngày?Mong viện thẩm mỹ Hà nội trả lời sớm

bat_can_doi

Rất nhiều người khổ sở với chứng bệnh hôi nách, tuy nhiên cách chữa trị lại vô cùng đơn giản, không tốn kém, dễ thực hiện và đảm bảo công hiệu. Chỉ cần mua một cục phèn chua, dùng nước làm ướt nách và dùng phèn chua chà vào nách, mỗi ngày 4-5 lần. Chỉ trong khoảng một tuần là bạn sẽ thấy hết hôi. Tuy nhiên để đảm bảo, hãy kiên trì thực hiện trong khoảng 15 ngày. Người thân của tui đã trị dứt bệnh bằng cách trên và bệnh không tái phát. Cực kỳ đơn giản và hiệu quả. Mong là sẽ có nhiều người hết bệnh hôi nách bằng bài thuốc này.

Các chủ đề có liên quan khác