nhung48hb

Nhờ gia đình kế toán giúp em nhé!

Em làm công nợ, nên bảng excel phải viết nhiều hàng ngang, em muốn cố định các tiêu đề, chì có dữ liệu có thể chạy lên xuống khi rê chuột

Gia đình chỉ dùm em nhé!

langtusau1088

Bạn mở bảng Excel đó lên.... nhìn lên thanh tiêu đề và tìm đến phần window... bạn cố định chuột ở thanh tiêu đề rồi chọn Preeze Panes...

Làm như vậy là chuẩn rồi. Bạn Save lại là được thôi.

Phải chăng bạn lại vào lại phần đó Vì muốn hủy cái đó thì làm lại như vậy nhưng là Unfreeze panes

Bickford

Bạn lưu ý là trước khi bạn Cố định cột hay hàng, thì hãy xem thanh cuộn của bạn nó sát trên, sát trái chưa nhé.Chứ đề phòng sau khi Freez Panes thì nó ẩn đi Cột A,B hay C gì đó hay Ẩn đi dòng 1.2.3 gì đó.

ví dụ Dòng tiêu đề của bạn là dòng A2 nhé. bạn dùng chuột kéo đánh dấu từ dòng A3 xuống( kéo vài dòng thôi , không cần hết bảng tính đâu)

Sau đó vào Menu Window phía trên chọn thẻ Freeze panes. vậy là ok rồi :)

Airleas

các anh chị ơi chỉ giùm em với.Em cũng muốn tạo thanh cuộn ngang nhưng em dùng excel 2007 thì phải làm thế nào ạ

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
D Định hướng và giải pháp nhằm củng cố và nâng cao cơ chế liên kết tiêu thụ sản phẩm mây, tre đan xuất khẩu ở tỉnh Hà Tây Luận văn Kinh tế 0
J Giúp mình cách cố định dòng tiêu đề trong Word 2010 Hỏi đáp Tin học 6
N Tác động ngoại vi tiêu cực và chế độ phạt tiền cố định Tài liệu chưa phân loại 2
R Quản lý nhà nước về hoạt động kinh doanh vận tải hành khách bằng xe ô tô theo tuyến cố định Văn hóa, Xã hội 0
D Hoàn thiện kế toán tài sản cố định hữu hình tại công ty TNHH Bệnh viện đa khoa tư nhân Kinh Bắc Luận văn Kinh tế 0
D Nhận xét tình trạng nha chu và độ sát khít của phục hình cố định tại viện đào tạo RHM trường Y dược 0
D Hoàn thiện kế toán tài sản cố định trong tiến trình hội nhập – Nghiên cứu tại các doanh nghiệp thủy sản Tỉnh Bạc Liêu Luận văn Kinh tế 0
L HƯỚNG DẪN KỸ NĂNG PHỤC HÌNH CỐ ĐỊNH Y dược 0
S Hệ thống quản lý tài sản cố định của công ty cổ phần thương mại và phần mềm tin học ISC Luận văn Kinh tế 2
D Xây dựng chương trình quảng cáo cho sản phẩm điện thoại cố định của công ty Điện thoại Đà Nẵng Luận văn Kinh tế 0

Các chủ đề có liên quan khác