datakenoru

Mình đang băn khoăn xem có nên sử dụng TuneUp không. Thông tin về phần mềm này mình cũng khá nắm rõ qua các bài giới thiệu trong diễn đàn rồi. Nhưng lại có những ý kiến trái chiều về phần mềm này

Ngoài ra bạn nào có thể post bài chỉ dẫn 1 cách rõ hơn nhất về chỉ dẫn sử dụng TuneUp không

vihungcamthoa

Ý kiến trái chiều là sao?

TuneUp dùng cũng tốt mà

Hướng dẫn rõ hơn thì hình như trong 4rum có 1 bài

Còn nếu bạn sợ nếu cài vô máy nặng thì dùng portable cho nhẹ

Mình cũng đang dùng, thỉnh thoảng lôi ra bảo dưỡng
(Portable TuneUp Utilities 2012 12.0.2030.10)

huyhoa73

_TuneUp Utilities 12 tương đối tốt với mấy tầm trung...máy yếu cài vài chỉ nặng thêm thôi...mà TuneUp Utilities cũng rất hay...khá nhìu chức năng có thể thay thế nhìu phầm mềm...

hoacomay1727

sao lại không dùng nó nhĩ, thay vì mình dùng tay tối ưu, nó chỉ có 1 click là tối ưu tất cả, mỗi lần bấm 1 click là máy mình chạy mượt trở lại

tangbangtroi476

win XP mình không biết nhưng windows 7 không cài thì tốt hơn. Chỉ cần cài phần mềm quét rác là OK rồi.

Mình nghĩ bạn nên dùng Tune Up vì nó khá là nhẹ và bảo dưỡng máy tốt, nhất là Tune Up 2012

Hướng dẫn đây bạn : (HD đều alf của mình nhé )

bạn cài chương trình và chạy xong, nó sẽ hiện ra những dấu chấm than ở Increase peformance và fix problems. Bạn chọn Create profile

-ở mục how is your PC usually connected to the Internet , bạn chọn DSL, TV cable or power line

-phần dưới là speed, bạn chọn theo gói cước internet của mình

- ở mục which criteria should be used to optimize visual effect ?, bạn chọn maximum peformance nếu máy cấu hình yếu hay để chơi game nặng, còn không thì chọn A balance between performance and visual appearance

- cuối cùng, ở mục How many days should a program remain unused before we recommend removing it ?, bạn chọn theo số ngày khi 1 chương trình không được sử dụng, tune up sẽ tự động notifer bạn sau số ngày bạn vừa chọn, ở đây chọn 40 days PC usage là tốt nhất

Bạn click vào phần fix problem , show details , nó sẽ hiện ra 1 bảng Optimze Performance. Bạn có thể chọn từng cái để optimze manually hay chọn Optimize all. Mình rất tin tưởng những cái optimize của Tune Up nên mình hay chọn Optimize all

Đó là nhũng bước đầu quan trọng để dùng Tune Up . bản 2011 hay 2012 cũng thế thôi. Còn về vấn đề key , bạn cứ add thoải mái vào, key nào die thì sẽ có key khác thôi.

Chú ý : Ver mới update (12.0.2160.13) vừa có chức năng bắt key sai. Vì vậy trước khi nhập key thì bạn hãy dis mạng của mình , điền key vào , đợi 30s là có thể cắm alij và dùng nhé

Ocelfa

cái Tune Up 2012 này nhiều người dùng để bảo dưỡng máy lắm ..xài nhanh thôi

ngthbhong

Nhẹ cái đầu á

Phần mềm này tương đối nặng đó, đôi khi bị xung đột với một số phần mềm AV khác nữa.

Máy cấu hình khá thì hãy dùng, yếu thì đừng ham, nặng lắm.

Ko am hiểu thì đừng chỉnh lung tung, đến lúc có một số thứ không hoạt động thì đừng hỏi tại sao

Các chủ đề có liên quan khác