yeunu

các bạn nghĩ như thế nào vê những ng học trương chuyên? và những ng học trương THPT bình thường? tui thắc mắc là sao khi đi thi lớn học thì cả trường chuyên và trường binh thường cùng làm chung 1 đề thi? tui biết là có phần rành riêng cho từng ban, nhưng các bạn nghĩ xem chỉ cần làm mỗi phần chung là vừa có thể đạt được điểm cao òy(nếu như làm tốt). Ấy thế mà trường chuyên bao giờ cũng có lợi hơn, họ học chủ yếu các môn chính với sách nâng cao chọn lọc, và còn được ônthi kỹ càng hơn so với các trường bình thường họ chỉ được học tràn lan các môn bất được chú tâm vào 1 môn hay 1 khối nào, như vậy trường chuyên có lợi hơn rất nhiều, mà vừa là học sinh thì cũng có ng giỏi ng ko, chẳng lẽ là 1 hoc sinh của 1 trường THPT bình thường thì bất có thời cơ học như 1 trường chuyên? hay bất được các bộ GD quan tâm? họ chỉ là những ng thiếu may mắn hay bất có đủ điều kiện để học trường chuyên như vậy có phải là đánh mất đi những nhân tài tiềm ẩn không??? sao lại có sự phân biệt như thế?

blackhat_hook

Chào bạn, mình không biết suy nghĩ của bạn như thế nào nhưng mình là một học sinh học tại một trường THPT Chuyên :D

Học sinh trường chuyên đương nhiên cũng có những thứ không được như học sinh thường :p

Bạn có bao h nghĩ rằng học nhiều hơn cũng là một khó khăn? Những kì thi kiểm tra chất lượng để lên lớp cũng với đề thi ở mức cao hơn bạn có nghĩ rằng tớ thèm đề thi trường thường? Bạn là học sinh bạn sẽ thấy sao nếu bị chuyển trường vì kết quả học tập?

Đương nhiên suy nghĩ mình là khác nhau, nhưng học tập trung vào một môn thì có theo bạn thi tốt nghề liệu có dễ dàng? Câu trả lời là bất bạn ạ.

Chẳng lẽ bạn cho rằng học sinh trường thường không thể làm được đề thi ĐH vốn ở mức cơ bản??? Đương nhiên là bất phải như vậy rồi :|

ý kiến và cách nhìn nhận của mỗi người một khác nhau.

Mỗi trường đều có khó khăn cũng như lợi thế riêng, và theo so sánh là bất nên bạn ạ.

Have fun!

Corbett

vậy tại sao bạn không tự học chương trình nâng cao như trường chuyên đi. còn bạn muốn 1 trường THPT dạy như trường chuyên thì bạn có hỏi các bạn khác có theo kịp chương trình như vậy ko??? còn vì sao lại lại có trường chuyên vì để chọn ra những người giỏi hơn có thể vào trường chuyên không phải là giỏi hết nhưng (nhiều) đa phần là vậy. vẫn có rất nhiều bạn trường THPT bình thường vẫn học giỏi và thi đậu rất nhiều trườn lớn học và là thủ khoa của nhiều trường ĐH căn ban là cách bạn tự học nhiều hơn. mong bạn có những suy nghĩ khách quan hơn. mình cũng là 1 ng học trường THPT bình thường thôi.

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
P Xuất khẩu lao động Việt Nam đến Malaysia cùng những phân tích trong lợi thế cạnh tranh Tài liệu chưa phân loại 0
N Phân tích, đánh giá xem café Passiona thuộc dạng sản phẩm mới nào và nó có điểm khác biệt nào so với sản phẩm cùng loại của đối thủ cạnh tranh? Biện pháp Marketing nào nên áp dụng Luận văn Kinh tế 0
H Truyện tranh lọ lem Auditione.ae cùng thưởng thức nhé. Vui Cười Chém Gió 10
L Nguyên nhân rạn da sau sinh và những cách chữa hiệu quả vô cùng Sức khỏe 0
X Có cần cả 2 vợ chồng cùng ký tên khi làm hợp đồng đặt cọc? Luận văn Kinh tế 0
N Tâm thức của con người là gì? Cùng tìm hiểu luật tâm thức Truyền thông - Media 0
D Những đặc điểm kinh tế của chủ nghĩa đế quốc và địa vị lịch sử của nó trong chủ nghĩa đế quốc giai đoạn tột cùng của chủ nghĩa tư bản Môn đại cương 0
T Cách cho zalo trong tiện ích All-in-One Messenger của Cốc cốc tự khởi động cùng win 10 InterNet 7
G Kinh nghiệm công nghiệp hoá, hiện đại hoá ở nước lấy Khoa học và công nghệ cùng Giáo dục và đào tạo là quốc sách hàng đầu Luận văn Kinh tế 0
X Tình hình hoạt động và phát triển tại Công ty TNHH người cùng phát triển doanh nghiệp (b&c company) Luận văn Kinh tế 0

Các chủ đề có liên quan khác