ngoctrang0108

Đau răng thường gây khó chịu cho người bệnh và đây chỉ là một triệu chứng của nhiều bệnh răng miệng khác nhau như sâu răng, áp-xe răng, hội chứng răng nứt, bệnh khớp thái dương hàm, răng mọc kẹt, răng đang mọc, bệnh nướu, nhạy cảm chân răng. Sâu răng gây đau răng do tủy bên trong của răng bị sâu có thể bị kích thích bởi độc tố vi khuẩn hay các thức ăn nóng, lạnh, chua hay ngọt. Nứt răng gây đau răng dữ dội do nhai phải sạn, đá lẫn trong thức ăn, ăn kẹo cứng... Bệnh khớp thái dương hàm gây đau răng do vết thương cấp tính (như cú đấm vào mặt), viêm hay viêm khớp thoái hóa, hay bởi hàm dưới bị đẩy lùi về phía tai khi nhai hay nuốt. Ngoài ra, đau răng còn có thể do bệnh ở lợi, xảy ra khi bệnh đã tiến triển mất xương xung quanh răng dẫn đến hình thành túi nướu. Vi khuẩn trong các túi nướu gây nhiễm khuẩn nướu, sưng, đau và phá huỷ thêm xương. Bệnh nướu (lợi) mạn tính có thể gây đau do nhạy cảm chân răng. Đau răng cũng có thể do răng ở sau hàm đang mọc hay mọc kẹt do các mô ở gần vị trí răng mọc có thể bị viêm và sưng. Trong thư bạn chưa nói bị đau răng trong trường hợp nào, có liên quan đến bữa ăn hay thực phẩm không nên chúng tui không thể đưa ra lời khuyên cụ thể. Tốt nhất, bạn nên đến khoa răng hàm mặt tại các bệnh viện gần nhà để tìm nguyên nhân và cách điều trị cụ thể.

Tuari

Nếu bạn ở HN thì đến viện răng hàm mặt trung ương trên đường Tràng Thi mà khám. Cũng nên chuẫn bị sẵn kha khá tiền đi. Đau răng thường là bị sâu --> cần hàn, 200k một chiếc. Thuốc uống thì chỉ mất mấy chục thôi

Có nhiều nguyên nhận gây hiện tượng đâu răng , nhưng quan trọng là do bạn về sinh răng miệng.
 Hiện nay có sản phẩm kem đánh răng được làm từ Cây lô hội, keo ong và bạc hà.
Nếu bạn muốn mua thì mình mua giúp vì mình đâu răng và dùng sản phẩm đó thường xuyên và đến nay hiện tượng đó không còn nữa. Hãy liên lạc khi bạn cần nhé :0934690009

Đau răng có thể do các nguyên nhân sau:
Sâu răng
Răng bị nha chu viêm
Răng bị nhiễm trùng
Răng bị chấn thương khớp cắn ( quá tải)
Răng bị mòn..
Bạn nên đến nha sĩ để được khám và điều trị
Có thể tìm hiểu kiến thức về chăm sóc răng miệng trên www.nhakhoadangluu.com

Các chủ đề có liên quan khác