dieuquan2006

tui chuẩn bị xuất cảnh đi Mỹ theo diện đoàn tụ gia (nhà) đình, nhưng hiện nay tui đang sở hửu bất động sản ở VN bao gồm đất nông nghề (đất ao) ,đất ở và nhà ở. Xin hỏi khi tui lên máy bay đi qua Mỹ tui có phải chuyển nhượng lại cho người khác không, or ủy quyên lại không.

Theo Luật pháp thì tui chưa nhập quốc tịch Mỹ thì tui vẫn còn quốc tịch VN (!?), thì quyền sở hửu BĐS ở VN vẫn còn nguyên giá trị bất (!?).

Mong được các anh chị giúp đỡ. Thank nhiều

Về nguyên tắc thì bạn vẫn chưa thôi quốc tịch việt nam thì đương nhiên bạn vẫn có quyền sở có các bất động sản mà bạn đang có. Tuy nhiên, để quản lý, sử dụng và khai thác các bất động sản bạn đang có thì bạn nên ủy quyền cho người khác quản lý dùm.

Cần tham tiềmo thêm xin mời vào:

Chúc bạn vui!

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
G Lịch sử di dân từ Anh sang Bắc Mỹ thế kỷ XVII - XVIII Lịch sử Thế giới 0
G Nghiên cứu hệ thống sử dụng đất của các nhóm dân tộc phục vụ phát triển bền vững xã Đông Sang, huyện Mộc Châu, tỉnh Sơn La Luận văn Sư phạm 0
D vấn đề về thu nhập và mức sống của dân cư trong quá trình chuyển sang nền kinh tế thị trường ở Việt Nam Luận văn Kinh tế 0
L Giải pháp tăng cường thu hút vốn đầu tư trực tiếp của Việt Nam sang Cộng Hoà Dân Chủ Nhân Dân Lào Tài liệu chưa phân loại 0
P Cách Đổi tiền Việt Nam(vnd) sang Nhân Dân tệ(Yuan)? Địa lý & Du lịch 2
K Nghiên cứu khả năng phát chuyển đổi từ nuôi thuỷ sản truyền thống sang nuôi thuỷ sản hữu cơ tại xã Tân Dân, An Lão, Hải Phòng Tài liệu chưa phân loại 0
H Hành vi giảm thiểu rủi ro và vận dụng nguồn vốn xã hội của nông dân người Việt ở đồng bằng sông Cửu Long trong quá trình chuyển dịch từ trồng lúa sang nuôi tôm Tài liệu chưa phân loại 0
R Ngân hàng Đông Dương trong quá trình thực dân hóa của Pháp ở Việt Nam (1875-1954) Văn hóa, Xã hội 0
R Giáo dục đạo đức nghề nghiệp theo Sáu điều Bác Hồ dạy lực lượng Công an nhân dân Luận văn Sư phạm 0
D Tinh thần khẳng định quốc gia dân tộc trong thơ ca thời Trần Văn học 0

Các chủ đề có liên quan khác