whiteshark_mio

Thường thì ở VN mạng các bạn đang dùng DNS của VNPT. Vì đây hầucoi nhưDNS chung cho tất cả tất cả người nên nó thường xuyên không ổn định. Nhiều khi bạn muốn vô 1 trang web nào đó nhưng mạng của bạn lại không chạy và lúc Đó bạn rất bực mình và không biết phải làm sao ngoài chuyện tắt máy đợi 1 lúc rồi lên lại. Những chuyện đó rất làm bạn bực mình. Và giờ không còn nửa vì bạn vừa có DNS Jumper.

DNS Jumper v1.0.4

DNS Jumper có giao diện rất đơn giản nên ai cũng có thể dùng được.Ngoài ra phần mềm này còn có cả TV nên các bạn đừng lo.

Để thay đổi ngôn ngữ bạn chỉ cần click vào cái chữ "English" rồi chọn ngôn ngữ bạn muốn

Hướng dẫn cách sử dụng:

_Đầu tiên ở phần "Seclect Network Card" bạn chọn loại card mạng bạn muốn dùng. Nhưng mình khuyên là nên để "All Network Cards" để cho nó thay đổi tất cả DNS trong máy của bạn.
_Tiếp theo là "Choose A Free DNS Service", mục này bạn chọn DNS bạn muốn dùng. Ở đây có rất nhiều loại cho bạn chọn. Nếu bạn thắc mắc không biết chọn cái nào thì bạn chọn đại 1 cái đi rồi xuống phía dưới bấm vào cái kí hiệu refresh để xem thời (gian) gian hồi đáp của nó rồi chọn cái KẾT hợp cho mình. Ở đây mình khuyên bạn nên chọn DNS của Google vì nó có các máy chủ đặt ở nhiều nơi trên thế giới và kể cả VN nữa nên nó sẽ cung ứng cho các bạn nhanh hơn
_Sau khi chọn được 1 cái ưng ý rồi thì bạn bấm vào "Apply DNS" để áp dụng thay đổi.
_Ngoài ra phần mềm còn có thêm 1 chức năng hay ho nữa là tìm cho bạn DNS nào nhanh nhất. Việc bạn cần làm là bấm vào "Fastest DNS" để nó tìm và bạn chỉ chuyện áp dụng thôi. Việc bạn chọn DNS nhanh nhất sẽ giúp cho trình duyệt của bạn tìm được các đường dẫn trang web nhanh hơn và bạn sẽ cảm giác mạng của mình vừa cải thiện đáng kể
_Nó còn có chức năng "Backup" và "Restore" DNS nữa
_Bạn còn có thể tự thêm DNS riêng của bạn nữa

Còn đây là mã SHA-1 và MD5 cho ai muốn kiểm tra
MD5 : 35E94061CA67104D2B01EFF076384384
SHA-1: 50F16FEED61CB948360BC81974DE57579023FB81

Thôi không nói nhiều nữa đây là link download

Hì các bạn dùng mà thấy hiệu quả thì tks cho mình nhé

Các chủ đề có liên quan khác