aclass_cn

Add on chính là điểm mạnh nhưng cũng chính là điểm yếu của FF. Do add on, FF có thể bị mất trạng thái bình thường (normal mode), bị lỗi, thậm chí là mục tiêu tấn công của hacker. Bởi vậy khi cài đặt add on , bạn nên hết sức thận trọng, add on phải được kiểm chứng bởi những người sử dụng trước. Xét về mặt này thì FF thua IE ,đặc biệt khi đứng trên phương diện tiêu chuẩn hóa.Khi FF bị lỗi mà nghi do cài add on, VD như trường hợp của tui là click vào link bị trơ thì tốt nhất bạn nên gở bỏ hoàn toàn FF để cài đặt bản FF mới. Tuy nhiên trong quá trình uninstall FF, bạn nhớ tích chọn remove personal data and customizations, nếu không bản cài lại của bạn sẽ vẫn bị lỗi như cũ, dù có update đi nữa.Lúc này bạn sẽ có 1 bản FF hoàn toàn mới và không bị lỗi. Tuy nhiên, một vấn đề khác đặt ra là sao lưu các dữ liệu cá nhân quan trọng khi vừa xóa personal data, chủ yếu là bookmark và add on ưa thích. Để sao lưu bookmark, tui được bạn Dương Tuấn trên diễn đàn mình chỉ là vào bookmark -> show all bookmarks -> import and back up, bạn lưu bản back up bookmark ở 1 nơi nào đó ,đợi khi nào cài bản FF mới thì restore lại. Còn add on, bạn vào tools -> addons rồi tìm lại các add on ưa KẾT để cài đặt. Hiện nay , các FF phiên bản mới nhất, đang cố gắng tương KẾT với các add on của các phiên bản cũ .Have fun

Các chủ đề có liên quan khác