Laurenz

HIện tại e đang học tại trường đh khtn hcm. 1 năm học qua thì e học được nhiều và cũng mất rất là nhiều. Xa nhà, lao vào những công chuyện buôn bán mà theo e nghĩ có thể mình làm giàu được ,dần dần những khó khăn trong chuyện trước bạc vừa làm em bất còn bận tâm vào chuyện học được nữa. kết quả học kì 2 này rất là tệ, e chán nản, và chắc có lẽ sắp bị đuổi học. h thì thấy hối hận nhưng cũng bất phải là mất hết khi từ một đứa con trai chỉ biết nhận được sự lo lắng,chăm nom từ cha me, e vừa biết lo hơn và vừa biết thế nào là khó khăn trong kinh doanh buôn bán thời (gian) này .Và giờ thì đang thời (gian) gian nghỉ hè. Khi mấy đứa bạn đang háo hức chuẩn bị vào năm học mới thì e bất có được thời cơ đó. Và h e đang suy nghĩ phương án, theo học tại lớn học FPT, năm ngoái e vừa thi vào và đậu. năm nay e có thể nhập học, nhưng học phí quá cao (11200$). E bất muốn phải để gia (nhà) đình e sợ ,phải khó khăn khi lo chuyện trước bạc cho e, nhưng e cũng bất biết thì tìm đâu 1 khoản lớn như vậy. E đang câu hỏi này vào mục này vì hy vọng có 1 ngân hàng, hay 1 nhà đầu tư nào đó có thể...( e biết là bất có nhưng e vẫn muốn tự lập nên vẫn hy vọng ) đầu tư cho vay... E bất biết tìm ở đâu, hay có thể hy vọng vào 1 điều gì ? 1 công ty cho e làm thêm trong suốt những năm lớn học để trả số trước học phí...tất cả e sẵn sàng chấp nhận nếu công chuyện hợp pháp...e muốn hỏi ý kiến của tất cả người...chắc e là một người có suy nghĩ hão huyền nhưng mong tất cả người trả lời, giúp đỡ e vì lúc này thật sự e khủng hoảng và buồn....

Bickford

bạn ơi, tớ cũng là người rất thích kinh doanh nhưng lại chưa giám thử. hi. đúng là nếu lao vào kinh doanh thì sẽ khó mà chú tâm vào học được rồi. theo tớ thì cậu học lớn học FPT được đó vì tin học bây giờ đang là một trong ngành hot nhất và kiếm được nhiều trước nhất đó bạn ạ. mà cậu biết về chứng khoán chứ, nếu biết thì theo tớ bạn có thể xin làm thêm cho công ty SJC về lĩnh vực giới thiệu sơ qua về chứng khoán cho những người mới bắt đầu chơi và tư vấn thêm cho họ về cách chọn cổ phiếu và nếu có thể bạn có thể tham gia (nhà) chơi cũng được đó nguồn vốn ban đầu cần hai triệu cùng thì phải. còn nếu bất đủ tiềm năng tham gia (nhà) thị trường ck thì theo tớ ý nghĩ làm bất cứ chuyện gì để tự trang trải học phí chứng tỏ bạn là người rất có bản lĩnh đó tớ rất khâm phục bạn và tớ cũng ủng hộ bạn.cuộc sống này là thế lúc nào cũng phải bon chen mới có thể đạt được điều mà mình muốn mà. tuy nhiên đừng vì cuộc sống mà bạn làm những điều sai trái nhé tương lai của bạn sẽ bị hủy hoại đó. tớ chúc bạn thành công và sớm tìm được công chuyện làm thêm nhé. hãy luôn nghĩ rằng :" tuổi trẻ bất có gì để mất + sự quyết tâm = ổn rồi". khi nào có chuyện buồn thì cứ tìm tớ tâm sự nhé hee......yahoo của tớ này: DoThiThu904 . good lucky to you......

Các chủ đề có liên quan khác