ltk_11b3

Mình vừa cài đặt xong Nero 9.2.6.0 để burn đĩa. Nhưng mà không biết rõ cách sử dụng của Nero (vì chưa dùng lần nào) nên còn khó lắm.

Hồi nãy mình vừa join 7 file iso lại thành 1 để ghi ra CD nhưng khi vào Nero Burning ROM -> Recorder -> Burn Image -> chọn file ISO đó thì nó lại báo lỗi: Sorry, this is not a valid Nero disc image file!

Vậy nghĩa là sao? Chả lẽ mình chưa chọn đúng mục để burn?

nguyenhuutrung068 Mình vừa cài đặt xong Nero 9.2.6.0 để burn đĩa. Nhưng mà không biết rõ cách sử dụng của Nero (vì chưa dùng lần nào) nên còn khó lắm.

Hồi nãy mình vừa join 7 file iso lại thành 1 để ghi ra CD nhưng khi vào Nero Burning ROM -> Recorder -> Burn Image -> chọn file ISO đó thì nó lại báo lỗi: Sorry, this is not a valid Nero disc image file!

Vậy nghĩa là sao? Chả lẽ mình chưa chọn đúng mục để burn? thì như nó báo đấy thôi đây không đúng là file ảnh đĩa. Bạn vừa dùng soft gì để join 7 file iso?

Kenny

trirat thì như nó báo đấy thôi đây không đúng là file ảnh đĩa. Bạn vừa dùng soft gì để join 7 file iso? Mình dùng FFSJ đẻ join lại bạn à. Chắc chắn là file ISO đó không bị lỗi bởi vì mình vừa dùng winrar giải nén ra file .GHO để ghost windows thành công mà bạn.

Vậy bạn có thể cho mình biết file ảnh đĩa là gì không ?

Minh co Dia boot 9.1 roi minh muon burn ra dia nua cho nguoi ban nhung khi burn ra thi không tu chay nhu dia cu cua minh. Minh dung nero8. Cac bac pro giup em voi

Michele

Bạn ơi, đơn giản lắm...chỉ cần đổi cho tên cái file *iso đó ngắn đi là ok.

Milap

nguyenhuutrung068 Mình dùng FFSJ đẻ join lại bạn à. Chắc chắn là file ISO đó không bị lỗi bởi vì mình vừa dùng winrar giải nén ra file .GHO để ghost windows thành công mà bạn.

Vậy bạn có thể cho mình biết file ảnh đĩa là gì không ? File ảnh có nhiều dạng, thông dụng nhất và hay dùng trong các đĩa boot là file *iso, ngoài ra còn có *img.... Bạn đừng để tên file iso có dấu, và đặt ít ký tự thôi. Nếu là file iso thì không có lý gì nó lại thông báo lỗi trên cả, mình dùng nero 6 mà còn ghi ầm ầm. Nếu không thì bạn thử dùng ultraiso ghi thử xem thế nào

hong_sjunhen

nguyenhuutrung068 Mình dùng FFSJ đẻ join lại bạn à. Chắc chắn là file ISO đó không bị lỗi bởi vì mình vừa dùng winrar giải nén ra file .GHO để ghost windows thành công mà bạn.

Vậy bạn có thể cho mình biết file ảnh đĩa là gì không ? sao mh ghi bang ISO ma khong dc vay ban

Dack

cái này nhiều bản hiren boot nó có file chuyên để burn.rất nhẹ và đơn giản mà.mình dùng chưa bao giỡ lỗi

Lyn

1. Khi vừa burn thành file ảnh thì bạn không được giải nén file(Ở đây bạn vừa dùng winrar để giải nén) như vậy sẽ phát sinh lỗi.

2. Nếu bạn dùng windows 7 thì thì không cần dùng Nero cũng có thể burn thành thành file ảnh như thường (Kick chuột phải vào file>Open with> Window dics imagie burner)

Goodluck

Các chủ đề có liên quan khác