Camdin

Thực ra bài này em chỉ edit lại bài của 1 số bác vừa post từ thời (gian) firefox 4 và em thêm 1 số thành phần mà em mới tìm ra để tất cả thứ của firefox 6 dc trong suốt 1 cách hoàn hảo nhất

1: Để có được ff6 trong suốt đầu tiên phải có add-on stylish:

đây là addon mới update cho firefox 6 là bản 1.21

Sau khi cài đặt Stylish và khởi động lại FF6 các bạn cài các code sau để được ff6 trong suốt. Để cài code các bạn chỉ cần kick vào càiwith Stylish rồi nhấn cài đặt.

Dưới đây là 1 số code của FF4 nhưng FF6 dùng tốt

1. Firefox-4-discreet-transparency - nền tabbar

2. Transparent URL and Searchbar - Khung nhập địa chỉ và khung tìm kiếm

3. Transparent Navbar buttons - Mũi tên

4. Glass dialogs - Bảng thông báo ( cái này cho ff3.1 nhưng đến thời (gian) ff6 dùng ok )

5.Glass menu

6. Trong suốt cho addon bar , bảng download , và blank tab với logo của firefox

Để cài các bạn ấn modify vào cả 3 ô và nhấn install......

7. ở phần 6 trang blank tab cài với logo firefox đó là logo trong suốt , còn đây là logo màu chính hiệu firefox ở trang blank

dùng 1 trong hai cái hay dùng cả hai cũng dc

đây là cài tấm demo

xog các bạn test thử và cho em ý kiến

zjalan9

Đẹp tuyệt, thanks bạn vừa chia sẽ. Nhưng mà bạn ơi cho mình hỏi là nếu làm vậy thì nó có nặng hơn khi chạy không? vì máy nhà không mạnh lắm, sợ làm xong chạy không nổi!hix

Tyrone

cái này dùng cho windows 7 thôi thì phải ,mình dùng windows xp kích chuột phải nó đen xì

Covell

ZZzINTERPOLzZZ WOA nhìn đẹp quá không biết có dễ làm không nhỉ làm rất dễ chỉ làm theo mình chỉ dẫn và click chuột là ok

hoangvinh_gl

Đẹp quá, bạn biết làm cho các trình duyệt khác thỉ chỉ mình với! Opera, IE, Chorm chẳng hạn.

vietquang_nc

Làm thế nào để được như thế này? Ý mình là mấy cái tab đó, trong suốt thì làm được rồi

j4cks0n_1st Làm thế nào để được như thế này? Ý mình là mấy cái tab đó, trong suốt thì làm được rồi
cái fox tab không phải trong suốt đâu đó là trong phần edit fox tab mình cài hình nền fox tab tương tự hình nền mày tính

---------- Bài thêm lúc 14:39 ---------- Bài trước là lúc 14:27 ----------

ng.hieutrung Đẹp quá, bạn biết làm cho các trình duyệt khác thỉ chỉ mình với! Opera, IE, Chorm chẳng hạn. với chrome thì mình mới chỉ làm dc như thế này thôi

Các chủ đề có liên quan khác