Có thể xem ở trong Propertites của Taskbar!

Xem có dấu tíchk ở cái " Use Aero ... " chưa!

Nhưng nghi ngờ là Cài sai Driver VGA cho máy nên nó k nhận Windown Aero là đúng rồi, xem lại card màn hình rồi tìm driver cho đúng rồi xóa cái cũ đi cài lại...!

Covey

VGA là cái card màn hình hả bạn? Mình đâu biết nó ở chỗ nào đâu

Mình bấm vô winver thì nó hiện ra cái bảng này @@

Như vậy là phải cài VGA vào hả bạn, ông chú ổng cài win7 cho mình, hình như ổng nói thiếu card màn hình @@ Bạn xài Windows 7 Ultimate nghĩa là phiên bản này có hỗ trợ Aero:

1. Bạn vào trang chủ của máy bạn tìm tải về cái Driver Vga về cài vào.

2. Bạn cứ Update bình thường nếu Die thì Cr-ack lại.

3. Start > Computer > System Properties. Kích vào

Advanced system settings, sau đó, trong phần Performance bạn chọn nút

Settings. Rồi tích chọn hết.

4. Khi cài xong Driver mà vẫn chưa có thì Kích vào cái dòng "Troublesoot problem..." để nó Fix( Cái dòng đó nằm trên cái hình mà bạn Post đầu tiên ấy)

Castle

dùng laptop hay pc thì cho xin cái tên máy để tất cả người tìm driver giúp bạn Laptop kia kìa, nhìn thấy hình viên pin thì biết.

Bentleah

Thank tất cả người vừa quan tâm, có máy xài là được rồi không cần đẹp xấu.

Mình xin dừng topic lại ở đây nhé

son_tran92

Thank tất cả người vừa quan tâm, có máy xài là được rồi không cần đẹp xấu.

Mình xin dừng topic lại ở đây nhé Không phải đẹp xấu mà muốn khắc phục vấn đề bạn à. Tất cả những cách trên đều không giúp bạn được. Chia buồn vậy.

may_chui_tao

win 7 hìnhcoi nhưmình nhớ không nhầm thì mới cài xong là nó vừa có gd trong suốt rùi mà pác

dathao_a4

Kiểm tra lại khu vực Personalize xem có đúng là đang chọn Aero không hay là đang chọn Basic thì khổ đó

Calbex

win 7 hìnhcoi nhưmình nhớ không nhầm thì mới cài xong là nó vừa có gd trong suốt rùi mà pác Cũng tùy máy bạn à. Nếu nó nhận Driver chuẩn thì nó có luôn không thì phải cài vào.

nhox_bjnh

bạn phải cài card màn hình nữa, tốt nhất nên download easy driver pack về cài, hay bạn vào device manage trong máy xem phần nào lỗi thì lên mạng search driver cho phù hợp với laptop của mình.Thân

meocon1940

chú topic thiếu drive rồi !mình tự mình cài lại windows 7 cũng bị thiếu như bạn!

cách khắc phục là tìm drive thôi,máy bạn là hiệu gì?để tất cả người tìm giúp

còn không tải easy về tự mình cài!

xuyenha_kr

mình cũng bị thế này. không biết làm thế nào Lỗi đó là thiếu driver tìm cách cài full là OK

Các chủ đề có liên quan khác