Ctr+delete sạch đi bạn. Xong cài lại Win, nếu phát hiện nó vẫn còn, tiếp tục Ctrl+delete. Ròi cài lại Win. Đến khi nào, máy không làm chuyện được nữa thì thay ổ cứng hay mua máy mới. Nhưng nói nhỏ là mua máy mới chắc cũng bị thế Mấy con virus này nguy hiểm lắm, cứ xóa sạch là được. Nếu không hết lại xóa và cài lai windows hehehehe Đến khi nào biết được thành phần của mấy con này thì OK. Bạn vừa thành cao thủ rồi đấy. Chúc may mắn.

death_devil97

Đây là Virus cao cấp của Microsoft

Nếu để phát hiện ra nó nên phải có 1 thiên tài như bạn mới biết.

hay Kaspersky 2020 mới tìm diệt được.

Nếu muốn diệt triệt để nó. Bạn chỉ cần ra quán mua phần mềm diệt virus mang tiên: "Cái búa"

về cho nó vài phát là ok :B:B

cr4zy_nh0x

hi hi. chắc bác dùng máy rùi bị virus ở usb. sau đó dùng nis để quét. khi quét xong thì tự nhiên hiện ra mấy file ẩn đó chứ gì. hi hi. tội ghê. đó là file ẩn của windows đó bác. xóa mất file đó là nghỉ vào windows luôn.

Parkins

file ẩn của windows đó Bác ! Bác cho nó ẩn là được r !

Bác nên hỏi là làm sao để mất mấy cái Folder đó ! Chứ bác hỏi virus nên ăn gạch mạnh mẽ luôn r kìa !

các bạn ném j mà ác thế

thuyduong_hflc

Bác ấy tương tự mình hồi trước, cũng xóa lung tung nhưng vẫn tự tạo lại file đó, mà cũng chẳng đến nỗi cài lại windows vì mình có xóa ở ổ đĩa C đâu. Tới h mới ngộ ra được nhiều điều

sexylangtu

ủa sao cứ cắm usb vào mà usb security báo có mấy con autorun gì đó là nó bị như vậy.vào ẩn file rồi khởi động lại thì nó tự hiện lại,ẩn xong reset máy nó lại hiện,nó là như thế nào nhỉ?.cứ dính con autorun là bị.bác nào giải KẾT hộ cái!

Ebbaneza

Cái này là của windows mà ! Nếu bạn muốn không nhìn thấy nó nữa thì bạn vào tools / folder options / chọn thẻ view và check vào don not show hedden files and folder.Xong...

h.devil_1906

latdinhphe ủa sao cứ cắm usb vào mà usb security báo có mấy con autorun gì đó là nó bị như vậy.vào ẩn file rồi khởi động lại thì nó tự hiện lại,ẩn xong reset máy nó lại hiện,nó là như thế nào nhỉ?.cứ dính con autorun là bị.bác nào giải KẾT hộ cái! vừa bảo là hide xong reset máy nó lại như vậy mà!

---------- Bài thêm lúc 12:37 ---------- Bài trước là lúc 12:36 ----------

vovietvinh1993 Cái này là của windows mà ! Nếu bạn muốn không nhìn thấy nó nữa thì bạn vào tools / folder options / chọn thẻ view và check vào don not show hedden files and folder.Xong... vừa bảo là hide xong reset máy nó lại như vậy mà!

sao khi ẩn rồi khởi động máy lại nó lại như vậy.ko ẩn được!ngoài desktop thi co file ẩn desktop.mini nữa.nói chung là khi có con autorun là nó như vậy chứ bình thường để chế độ show file ẩn làm gì có tạo các file backup hệ thống như vậy!

pui_tei_pe281

latdinhphe sao khi ẩn rồi khởi động máy lại nó lại như vậy.ko ẩn được!ngoài desktop thi co file ẩn desktop.mini nữa.nói chung là khi có con autorun là nó như vậy chứ bình thường để chế độ show file ẩn làm gì có tạo các file backup hệ thống như vậy! up top dùm em!

baby_sanhdieu99

các bạn Pro rồi thì bảo người ta khắc phục vấn đề chứ.

Lỗi này chỉ có cầm búa đập thôi bạn ah

Đảm bảo hết mấy cái file ẩn đấy ngay!

Gara

bạn dùng NIS nên nó lôi ra hết đó... muốn ẩn thì bạn vào Organize > folder and search options > chọn view ở thư mục Hidden files and folders bạn chọn Don't show hidden files, folders, or drives

xem được không...

MV_R

dinhtranlinh92 bạn dùng NIS nên nó lôi ra hết đó... muốn ẩn thì bạn vào Organize > folder and search options > chọn view ở thư mục Hidden files and folders bạn chọn Don't show hidden files, folders, or drives

xem được không... ẩn rồi khởi động lại nó vẫn thế!

latdinhphe ẩn rồi khởi động lại nó vẫn thế! NIS của bạn là bản quyền hay là đại loại như dùng thử....mình nghĩ nếu không phải là bản quyền thì bạn nên gở nó ra và xài một Phần mềm virus khác. và bạn làm như mình nói trên. Dạo trước mình có bị tương tự như bạn và vì mình dùng thử NIS nên mình gở ra và cho ẩn các thư mục đó là được(là laptop mình nhé)...

mong bạn sớm khắc phục được vấn đề....

Các chủ đề có liên quan khác