doihong_12c8

baby tính gỡ bỏ IE ra , vì nó bị lỗi , giờ không dùng được nữa. Có chương trình nào gỡ ra không vậy...

Thank nhìu nhìu

dich_d

Muốn gỡ IE ra khỏi Windows thì phải dùng công cụ riêng để gỡ,chứ không làm trực tiếp trong windows được đâu bạn ạ.Nếu bạn đang dùng windows XP thì bạn có thể dùng chương trình XPlite,nó cho phép người dùng gỡ bỏ rất nhiều thứ một cách triệt để mà trong windows không cho phép,vd: Windows Messenger, WMP,IE...

Bạn có thể vào trang ,mục download để down soft này về,có luôn key cho bạn.

p3_c0j

Sao vậy?!? Vào Add/remove Program --> Add/remove windows components (chắc là đúng tên) và uncheck cái IE đi là okie. Muốn sạch sẽ thì vô Program files và delete thư mục của IE đi.

iu2x

Ừ , gỡ trong Control Panel là được thôi, chứ ai bảo là phải dùng công cụ riêng.Nhưng khi cài lại thì phải có đĩa setup hay là copy CD đó vào máy

Leonardo

Làm trong Add/Remove chỉ bỏ cái icon thôi. Còn IE không thể gỡ bỏ, nó là một trong những cái core của Win, bỏ là khỏi chạy.

- Đúng bỏ IE một số phần mềm đòi hỏi IE sẽ không thể chạy được (Mà nó thì hơi nhiều..) Tốt nhất cứ để đó đàng nào cũng chỉ mất thêm chục MB nữa là cùng....

leopuzz

có 1 trường hợp thế này xin nhờ tất cả người nghĩ cách giải quyết giùm. Mình xài Firefox cũng lâu rồi, tự nhiên bữa nay có 1 hiện tượng là thay vì windows tự động mở FF lên khi click vào các link trên yahoo chat chẳng hạn, thì thay vào đó là nó lại mở IE cùi bắp lên mới tức chứ. Mò tới mò lui mà không thể chỉnh lại được.

Có ai biết cách chỉnh windows sử dụng trình duyệt web mặc định là FF không chỉ giúp mình với. Thanks trước.

Fenton

Vào Tools > Options > Chọn tab Advance, chọn tiếp tab General, nhìn xuống dưới có cái khung System default, bạn thử check vào đó, xong tắt FF, khởi động lại FF, khi vừa set được FF là deffault browser rồi thì bỏ check ngay tại chỗ đó.

Bạn thử thử xem sao nhá, chứ máy tớ không bị như vậy nên kô kiểm nghiệm được.

May the luck be with you.

Các chủ đề có liên quan khác