gia_bang

Mình xài Win7,sử dụng Google chrome làm trình duyệt nhưng nó hoạt động không tốt lắm trên Win7,rất thường bị tắt ngang và thông báo sau:

Làm sao để khắc phục

jomyolovejulyes

Chắc do nó xung đột với cái soft nào đó... bạn chuyển sang FF hay IE thử có bị không. Cái Destop bạn nó màu mè quá nhỉ để mặc định cho nó lành bạn ah

Aldrik

Mình cũng bị vậy đó, không hiểu tại sao nữa. KHi mới cài ra không bị, nếu mà bị một lần thì rất hay xảy ra nữa. Mình cảm giác nếu mở nhiều cùng một lúc Chrome không sử lý kịp là bị thế. KHông biết có cách gì khác phục được không nhỉ? Vao Web bằng chrome rất nhanh.

thuynguyen_bmt

Không ai có cách khắc phục ah,xài Gôgle Chrome dc cái nó nhanh,khởi động nhanh hơn hẳn mấy cái khác

Huntingtun

chờ bản vá lỗi mới từ Google xem khắc phục được không thôi, chứ người dùng như chúng ta không thể can thiệp vào lỗi này được đâu

Koen

Mình dùng bản Portable Google_Chrome_5.0.366.2 trên W7 64 bit thấy rất ổn chưa gặp lỗi bao giờ

các bạn thử dùng bản Portable xem

thuylinh9x_cp

Gỡ IDM ra 1 thời (gian) gian xem tình trạng đó có hết ko. Mình nghĩ là xung đột với IDM vì gỡ IDM đi là hết bị, áp dụng cho nhiều máy dùng Chrome và IDM rồi. Chờ bản sửa của IDM.

baby_angel_1502

Cái đó bị xung đột đó ban...phần mềm xung đột co thể la IDM của bạn chỉ can zo Phần tùy chọn Tắt ban tích hợp Trong trình duyệt Google chrome là được...Chừng nào muốn tải thì mở lại.....Nhưng bạn tránh lập đi nhiều lần tải có thề bị dừng wed.

Darcell

nhiều cách vậy mà không có cái nào hiệu nghiệm hết, bó tay thui! . ==> firefox vô đối rồi...

38_38

He hok phải quảng cáo nhưng mờ bạn thử dùng opera 10.51 xem

Hồi trước tớ xài FF bị crash liên tục đến phát bực. Chuyển qua xài Opera khi dùng con cuộn của chuột kéo Web thì mịn hơn hẳn so với FF. Tư khi bản 10.51 ra đến h tớ bị crash đúng 1 lần duy nhất

Số tab tớ mở cùng lúc thường khoảng 12 đến 15 tab

Đang định dùng thử Chrome mà nghe bạn nói thế chắc giữ nguyên hiện trạng cho lành quá

vietnam_group

LINKEY Mạng vậy mà yếu gì bạn

Sao nó lại tính bằng kB/s nhỉ, mình test toàn tính bằng Mb/s thôi.

intelli_prof

auduongtk2k6 Chắc do nó xung đột với cái soft nào đó... bạn chuyển sang FF hay IE thử có bị không. Cái Destop bạn nó màu mè quá nhỉ để mặc định cho nó lành bạn ah đúng rồi do xung đột hay con virus nào đó rồi

Andrew

làm thử thế này nha bạn:

1. Click chuột phải vào Icon Google Chrome

2.Add –in-process-plugins after chrome.exe in Target field.

3.3. Click Apply and save change.

Các chủ đề có liên quan khác