Jeffrey

có ai học nghanhf hóa học bất nhỉ, sao trên 4 room chẳng thấy có sách về hóa học gì cả. tớ lập cái topic này để ai có ghé qua mà học nghanhf hóa thì vào đăng kí làm bạn nhé. tuy hóa học là một nghanhf học mới nhưng tớ đâm lao thì phải theo lao rồi. vf giờ cũng thấy nó rất là hay đấy.

Jeffrey

Mình thì học tốt 3 môn toán, lí, hóa, thấy hóa là 1 môn thú vị và là một môn khó. Rất vui được kết bạn với bạn.

Laurenz

thế ah? Thank bạn vừa yêu thích môn hóa, tớ học hóa mà học dốt hóa lắm, cậu mà mới thi lớn học thì là em cua tớ rồi.làm bạn được bất nhỉ?

Kulbert

Trích:

duongthimai

thế ah? Thank bạn vừa yêu thích môn hóa, tớ học hóa mà học dốt hóa lắm, cậu mà mới thi lớn học thì là em cua tớ rồi.làm bạn được bất nhỉ?

Uk, Nice to meet you .

thoi_ko_yeu

Học hóa phải đặt chữ "Cần" lên đầu, trong Hóa Học, chữ "Trí" thua xa chữ "Cần"...
Học Hóa được 4 năm rồi, cứ năm nào chăm chỉ thì kiến thức vững vàng... và khó để quên được vì Hóa Hóa coi trọng Trí Nhớ và sự lặp đi lặp lại nhiều lần là cách học Hóa tốt nhât !!!!
Quên kiến thức bất có gì là lạ, học hôm nay, vài hôm sau bất động đến nó là bình thường, nhưng phải biết cách bù lại,
Trí nhớ con người cũng có hạn, nhớ-quên-rồi lại nhớ- xong rồi quên,... Quan trọng là người học phải biết chọn điểm rơi chính xác để nhớ đúng lúc
Người Học Hóa cần có sự tâph trung tốt nhất khi tiếp cận với kiến thức mới lần đầu tiên và hãy cố gắng " ghi vào bộ nhớ ", và phải biét chọn lọc kiến thức...

Gerlach

4r này bất ai mê hóa đâu! Hôm trước mình có post một topic về hóa học, các tính chất của các chất.... Thế mà chỉ đúng mình nói với mình, bất ai vào luôn!

Nên chuyện này là không ích!

Thôi bye!

thoidi

Trích:

nguyencongvu

Học hóa phải đặt chữ "Cần" lên đầu, trong Hóa Học, chữ "Trí" thua xa chữ "Cần"...

Học Hóa được 4 năm rồi, cứ năm nào chăm chỉ thì kiến thức vững vàng... và khó để quên được vì Hóa Hóa coi trọng Trí Nhớ và sự lặp đi lặp lại nhiều lần là cách học Hóa tốt nhât !!!!

Quên kiến thức bất có gì là lạ, học hôm nay, vài hôm sau bất động đến nó là bình thường, nhưng phải biết cách bù lại,

Trí nhớ con người cũng có hạn, nhớ-quên-rồi lại nhớ- xong rồi quên,... Quan trọng là người học phải biết chọn điểm rơi chính xác để nhớ đúng lúc

Người Học Hóa cần có sự tâph trung tốt nhất khi tiếp cận với kiến thức mới lần đầu tiên và hãy cố gắng " ghi vào bộ nhớ ", và phải biét chọn lọc kiến thức...

Nói đúng lắm bạn ah !

Mình cũng học khối A nhưng mình cảm giác hóa là môn học nhàn nhất với mình trong 3 môn. Giờ học năm thứ 3 rồi chẳng biết nhớ được bao nhiêu nữa..hixhix.. Mà qua bản thân mình thây chắc cũng chẳng có pp học tập hay là do trời tài bẩm sinh nào bằng tự mình làm ra (tạo) sự thích thú với nó rồi tìm hiểu về nó như vậy sẽ rất dễ để được học hóa. Chính vì vậy mình rất tâm đắc với câu :“Thiên tài - đó là 99% lao động đến kiệt sức và 1% là trí tưởng tượng hay còn gọi là cái trời tài đó”.

Rất vui được làm quen với các bạn Chúc mn thành công !

Stanedisc

Trích:

Steven Phan

Còn em thì khởi đầu của môn hóa, lớp 8 nè!

Hihi nhox cố lên nhé, hóa 8,9 dễ lắm, chỉ có hóa 10, 11,12 mới khó thôi.

thuongvo

hóa lớn học là khó nhất. suốt ngày chị phải đi thực hành đây. được điều chêc ra nhiều thứ lắm

thoidi

Trích:

truongkiet95

4r này bất ai mê hóa đâu! Hôm trước mình có post một topic về hóa học, các tính chất của các chất.... Thế mà chỉ đúng mình nói với mình, bất ai vào luôn!

Nên chuyện này là không ích!

Thôi bye!

không chỉ là môn hóa mà các môn khác cũng vậy

==>> nản

Ethelbert

môn hoá là môn mình ghét nhất trần đời, sau đó là môn sử

bởi vì 2 môn này mình không biết 1 tí gì luôn (may là thi tốt nghề THPT vừa rùi không có ,nếu không thì vỡ mồm)

vì vậy mình không tham gia

ok

Chan

không phải là bất có ai có tiềm năng đâu, mình nêu vài lí do nha
thứ nhất: các bạn bất có thái độ tôn trọng đúng mức những có nhân giúp các bạn, đọc, download hay copy nhưng bất bao giờ thanks hết. Dẫu biết thanks cũng bất mất gì, nhưng nó là nguồn cổ đọng rất lớn cho tất cả người.
thứ hai, các bạn bất tích cực vào box, nên khi có bài hay nhưng bất ai xem, thì khi bài đó vào trang 2 thì xemcoi như... tiu luôn.
thứ ba, ban quản trị chưa có đánh giá đúng về box góc học tập, chưa có đợt tuyển nhân sự lớn, những người có tiềm năng viết tài liệu cho 4rum. Như vậy nên các mem như chaulinhyeu mới chuyển qua làm smod cho vntab, nhưng cũng bất có lời động viên nào cho cậu ta.
Cả mình, post cho được hơn 400 bài, nhưng có ai xem đóng lũy của mình có giá trị? Mình đổi sang nick này để quên sự thật đó, và mình dell hơn 200 bài rồi. Vì vậy đánh giá trên elexa chẳng sai, Ketnooi.com/forum/, the best technology forum.
Nếu các bạn muốn, thì cùng lập topic lũy ý, chứ bất ai có tiếng nói chung thì chẳng khác gì muối bỏ biển.

svishop

mình vừa thi lớn học năm ngoái,nhưng mình là dân kiến trúc,nên bất học hóa nhiều lắm
đúng như các bạn vừa nói ở trên,hóa học rất hay, kì diệu và biến hóa,nhưng để học được hóa thì bất dễ,phải cần cù nhiều hơn là thông minh
mình thấy hơi tiếc khi bất thể đi sâu để tìm hiểu về hóa học được( vì cái máu vẽ vời nó đi sâu vào xương tủy rôi nên quyết định bỏ hóa để học vẽ từ năm lớp 8 lun ^^!)
chúc các bạn vui vẻ
mà này có ai cho mình hỏi, sao nhiều topic mình muốn thanks mà chả thấy nút Thank đâu cả,làm mình cứ áy náy với câu''hãy Thank nếu thấy bài viết có giá trị với bạn" sau khi tải về gì đó

Aodh

truonhthimai hoc hóa ji? tui củng học hóa nè, lọc hoá dầu nê học cái tụi nay all day lun, cũng hok khó lam, cap3 học hóa pro mà, thấ hóa là dễ nhất đó

Aelfdane

Trích:

môn hoá là môn mình ghét nhất trần đời, sau đó là môn sử
bởi vì 2 môn này mình không biết 1 tí gì luôn (may là thi tốt nghề THPT vừa rùi không có ,nếu không thì vỡ mồm)
vì vậy mình không tham gia
ok

Vậy là bạn vừa không nắm kĩ kiến thức rồi, kiến thức nắm kĩ mới học tốt được, còn cái thực hành thì đó là cái mình thích nhất.

Stilleman

Mấy anh pro hoá cho em làm quen nha! Em học cũng bình thường nhưng chẳng hiểu sao cứ đoạt hs giỏi hoá thành phố hoài! Rất hân hạnh được làm quen các anh chị.

Prewitt

tớ học tuốt luôn cả về polyme cả về hóa dầu.kể tất cả người nghe homddos bọn tui đựoc điều chế dầu chuối trông hay lăm bất giông như dầu chuối ngoài thị trường đau, nồng độ của nó rất cao mùi thơm bay khắp cảphòng chốngthí nghệm luôn.hôm đó tui đã thủ sẵn 1 chai định lấy về một ít cho lũ bạn xem thế bỏ vào túi bất nắp chặt làm đổ hết ra áo thí nghiệm, thế về nhà còn bị lũ bạn trêu cho. chúng nó bảo chỉ có tui là sô1 mới điều chế ra một loại nước hoa mới đó là nước hoa dầu chuối.cồn chuyện điều chế xàphòng chốngnữa mang đi cả 1 chai dau ăn thế mà chảng điều chế được mấy xà phòng. trông xàphòng chốnggì mà như mỡ lợn vậy. mà điều chế xong lại đổ đi chứ có dùng để rủa tay chân được đâu.nói chung hóa học cũng có nhiều cái hay.

Giles

Trích:

pro_vip_147

Mấy anh pro hoá cho em làm quen nha! Em học cũng bình thường nhưng chẳng hiểu sao cứ đoạt hs giỏi hoá thành phố hoài! Rất hân hạnh được làm quen các anh chị.

Hix, học vậy mà kêu là bình thường . Hóa học có cái thú vị là đựợc thực hành, cái này rất nguy hiểm nhưng cũng rất thú vị, (sợ nhất là cho 1 chất nổ tiếp xúc với 1 axit mạnh).

fan_tctuvan

hôm đó tui làm rơi axit sunfuric ra làm thủng áo thí nghiem luôn.mà hoa chất dính vào chân tay là bất gì rửa được luôn trừ một số dung môi.mà cái cậu honghai23 gì đó học cái gì vậy?rất vui được làm quen với tất cả người. mà tất cả người trong 4room này vui tính thật.

Các chủ đề có liên quan khác