Ghazanfar

Nói chung là các bạn cứ có vấn đề gì thì cứ post lên rồi cùng nhau thảo luận là được, chứ topic mới ra lò mà vừa có lời bàn ra bàn không thì cũng bất hay

Breandan

Hix, nguyên 1phòng chốngthí nghiệm, thực hành bào chế các hóa chất, kiểm tra tính chất hóa học. Khá nguy hiểm, cầm lọ Axit Sunfuric với lọ Axit Sunfuahidric mà run, rớt ra là tiêu.

Stanley

Trích:

Steven Phan

Anh honghai23 hay những anh chị yêu hóa, kết giao nha, chỉ dẫn em học hóa em cũng mê tít môn này: [email protected]

Ok, hóa thật ra cũng bất khó, cái khó là nắm vững kiến thức thôi, mà bạn học hóa mấy: 8,9 hay 10.

Barrington

hóa thi lớn học dễ khong ah, minh chăng biết gì thi cũng được 10 điểm... chỉ có học hóa trên lớn học thì khó hoen chút thôi nhưng chiến hêt

Enos

có ai học nghanhf hóa học không nhỉ, sao trên 4 room chẳng thấy có sách về hóa học gì cả. tớ lập cái topic này để ai có ghé qua mà học nghanhf hóa thì vào đăng kí làm bạn nhé. tuy hóa học là một nghanhf học mới nhưng tớ đâm lao thì phải theo lao rồi. vf giờ cũng thấy nó rất là hay đấy.

Mình thì học tốt 3 môn toán, lí, hóa, thấy hóa là 1 môn thú vị và là một môn khó. Rất vui được kết bạn với bạn.

Jantis

Mình thì học tốt 3 môn toán, lí, hóa, thấy hóa là 1 môn thú vị và là một môn khó. Rất vui được kết bạn với bạn.

Gabriele

thế ah? Thank bạn vừa yêu thích môn hóa, tớ học hóa mà học dốt hóa lắm, cậu mà mới thi lớn học thì là em cua tớ rồi.làm bạn được không nhỉ?

yoyo_oscan

thế ah? Thank bạn vừa yêu thích môn hóa, tớ học hóa mà học dốt hóa lắm, cậu mà mới thi lớn học thì là em cua tớ rồi.làm bạn được không nhỉ?

Trích:

duongthimai

Uk, Nice to meet you .

Học hóa phải đặt chữ "Cần" lên đầu, trong Hóa Học, chữ "Trí" thua xa chữ "Cần"...

Học Hóa được 4 năm rồi, cứ năm nào chăm chỉ thì kiến thức vững vàng... và khó để quên được vì Hóa Hóa coi trọng Trí Nhớ và sự lặp đi lặp lại nhiều lần là cách học Hóa tốt nhât !!!!

Quên kiến thức không có gì là lạ, học hôm nay, vài hôm sau không động đến nó là bình thường, nhưng phải biết cách bù lại,

Trí nhớ con người cũng có hạn, nhớ-quên-rồi lại nhớ- xong rồi quên,... Quan trọng là người học phải biết chọn điểm rơi chính xác để nhớ đúng lúc

Người Học Hóa cần có sự tâph trung tốt nhất khi tiếp cận với kiến thức mới lần đầu tiên và hãy cố gắng " ghi vào bộ nhớ ", và phải biét chọn lọc kiến thức...

khoa_lovely

Học hóa phải đặt chữ "Cần" lên đầu, trong Hóa Học, chữ "Trí" thua xa chữ "Cần"...

Học Hóa được 4 năm rồi, cứ năm nào chăm chỉ thì kiến thức vững vàng... và khó để quên được vì Hóa Hóa coi trọng Trí Nhớ và sự lặp đi lặp lại nhiều lần là cách học Hóa tốt nhât !!!!

Quên kiến thức không có gì là lạ, học hôm nay, vài hôm sau không động đến nó là bình thường, nhưng phải biết cách bù lại,

Trí nhớ con người cũng có hạn, nhớ-quên-rồi lại nhớ- xong rồi quên,... Quan trọng là người học phải biết chọn điểm rơi chính xác để nhớ đúng lúc

Người Học Hóa cần có sự tâph trung tốt nhất khi tiếp cận với kiến thức mới lần đầu tiên và hãy cố gắng " ghi vào bộ nhớ ", và phải biét chọn lọc kiến thức...

tianangam29925

4r này không ai mê hóa đâu! Hôm trước mình có post một topic về hóa học, các tính chất của các chất.... Thế mà chỉ đúng mình nói với mình, không ai vào luôn!

Nên chuyện này là không ích!

Thôi bye!

nhox_love094

4r này không ai mê hóa đâu! Hôm trước mình có post một topic về hóa học, các tính chất của các chất.... Thế mà chỉ đúng mình nói với mình, không ai vào luôn!

Nên chuyện này là không ích!

Thôi bye!

limcaonlylove

Trích:

nguyencongvu

Nói đúng lắm bạn ah !

Mình cũng học khối A nhưng mình cảm giác hóa là môn học nhàn nhất với mình trong 3 môn. Giờ học năm thứ 3 rồi chẳng biết nhớ được bao nhiêu nữa..hixhix.. Mà qua bản thân mình thây chắc cũng chẳng có pp học tập hay là do trời tài bẩm sinh nào bằng tự mình làm ra (tạo) sự thích thú với nó rồi tìm hiểu về nó như vậy sẽ rất dễ để được học hóa. Chính vì vậy mình rất tâm đắc với câu :“Thiên tài - đó là 99% lao động đến kiệt sức và 1% là trí tưởng tượng hay còn gọi là cái trời tài đó”.

Rất vui được làm quen với các bạn Chúc mn thành công !

Các chủ đề có liên quan khác