Đè gom gần 1 năm nay, cung đã cơ bản cạn kiệt. Hôm nay chính thức phát đi tín hiệu uptrend, DPhần mềm có thể đi ngược thị trường trong giông bão.

PS khuyến ngij múc DPhần mềm 90%, OGC 10%. Xin hãy đánh dấu pic này kiểm chứng./.

--- Gộp bài viết, 25/08/2014, Bài cũ: 25/08/2014 ---

muc

--- Gộp bài viết, 25/08/2014 ---

tây xúc DPhần mềm kinh quá

haison_haison

UOTE="Elly Tran, post: 11721256, member: 503112"]Em khuyên bác đừng nên mua DPhần mềm khi chưa hiểu rõ về em nó. Như thế sau này đỡ phải dằn vặt bản thân nếu nhỡ có thua lỗ.

Anh em trên này họ mua DPhần mềm không phải vì họ không biết những điều bác đề cập bác ạ. Riêng em mua DPM, sau khi xét những điều bác nói, em đem cân với những điều em biết thì thấy nó vẫn ngon bác ạ. Lý do:

1. Giá 29.x mà cổ tức cam kết 25% tính ra hơn lãi gửi NH

2. DPhần mềm được bảo hộ trong nước, chẳng hạn như phân bón nhập khẩu cạnh tranh ngay lập tức được đề xuất tăng gấp đôi thuế nhập khẩu phân bón ngay.

3. Thị phần chiếm 40% cả nước trong khi VN là nước nông nghiệp

4. Chính sách cổ tức rõ ràng, lãi lớn chia nhiều (năm 2012, 2013 chia 45-50%), như vậy, ngay khi phục hồi lợi nhuận, tức là giá khí đầu vào được cân đối lại thì lợi tức được chia cho cổ đông sẽ tăng mạnh theo lợi nhuận.

5. DPhần mềm là một trogn những "nồi cơm" lớn của nhà nước (thuế và các khoản lợi nhuận được chia cho phần vốn nhà nước), như vậy sẽ không bao giờ mà để nó tèo cả (cụ thể là việc tăng thuế nhập khẩu phân bón để bảo hộ thị trường trogn nước).

6. Nước ngoài trong vài phiên gần đây đã quay ngoắt từ trạng thái bán ròng sang mua ngay khi họ nhận thấy quá "rẻ" cho một cổ phiếu, cổ phiếu mà họ theo dõi sát sao theo từng phiên.

7. Thị trường chung đang rất ổn định và tăng trưởng mạnh về "lượng và giá", xét quy luật chung, nước lên thì thuyền lên, và theo lịch sử, bất kỳ con sóng nào cũng không thể thiếu mặt những Bluechip cơ bản của thị trường, cụ thể là DPM.

Vài chia sẻ cùng anh chị em,

Trân trọng,

huu_trac

Theo cụ 20k giá trên ngọn cây ( 31.2 )

--- Gộp bài viết, 25/08/2014, Bài cũ: 25/08/2014 ---

Thị trường giờ chỉ có DPhần mềm là có thể bứt phá đi lên bất chấp VNI - ngắn hạn ra sao

Các chủ đề có liên quan khác