Kinh nghiệm của tớ về các trung tâmtiếng anh ở Hà Nội sau khi đã mất nhiều thời gian tham khảo rất nhiều diễn đàn và hỏi bạn bè, có 4 nhóm sau :_Nhóm 1 : ACET và British Council : tốt nhất nhưng cũng đắt nhất_Nhóm 2 :Apollo và language link :tốt đối với trẻ con, không chuyên đào tạo chứng chỉ ielts , toefl …=> đắt mà học k hiệu quả_Nhóm 3 : Cleverlearn, DEC , UNESCO, LEC, AAC, Oxford , Cambridge , anh ngữ London, HICO, ENCOM , ETC ….. (và vài chục cái nữa , nhiều như nấm ) : chất lượng không biết thế nào , người khen người chê, tìm trên mạng mỏi mắt cũng k thể biết được thực hư chất lượng thế nào @@_ Nhóm 4 : Mấy trung tâm nhỏ ở các trường đại học , cấp 2 , cấp 3 : ít tiền nhưng độ rủi ro là rất cao (giáo viên phát âm sai , cơ sở vật chất , giáo trình lởm…)=> tùy vào mục đích , trình độ , túi tiền mà bạn nên chọn 1 trung tâm phù hợp , còn mình đang học Ielts ở Equest , cũng thấy tốt , giáo trình tổng hợp của nhiều nguồn ,mà học phí cũng chấp nhận được .Mình có 1 cách rất hay để giảm học phí ở Equest ( chắc là k ai biết^^ ) , ai ở Hà Nội muốn học ở Equest thì gọi cho mình mình nói cách cho : 097 997 8341

Teithi

bạn hãy qua Inter -Com center thử coi, mình đã được trải nghiệm ở đó và giờ thì tiếng anh đối với mình không còn khó khăn nữa bạn ạ

yeuoxtrondoi

Trích dẫn:Từ bài viết của codonminhem246Mình chưa học ở đó nên hok bít thía nào. Nhưng share cho bạn thêm địa chỉ để bạn tham khảo nhé. Mình thấy học ở đấy rất tốt : Trung tâm tienganh.com.vn ở hồ đắc di, gần trường Bế văn đàn ấyTrung tâm này học Ok bạn ạ. Mình học rồi, thấy được lắm. giáo viên có phương pháp dạy cũng hay, lại nhiệt tình nữa

Mình học tại trung tâm tiếng anh LESH cũng hay lắm bạn ạ, ngoài giờ học mình còn tham gia vào clb dạy tiếng việt cho chính những giáo viên của mình tại trung tâm, tham gia câu lạc bộ tiếng anh và nhiều hoạt động ngoại khóa như đi dã ngoại vs người nước ngoài do trụng tâm tổ chức, mình đã học tại nhiều nơi rồi nhưng đây là trung tâm đầu tiên mà mình thấy quan tâm nhiều tới các hoạt động nhằm tăng cường phản xạ giao tiếp tiếng anh của học viên như mình. Và hơn nữa trung tâm lại rất ưu đãi sinh viên - ví dụ như bạn nào là sinh viên sẽ được giảm học phí chẳng hạn, quan trọng nhất là khi tới trung tâm bạn sẽ được làm 1 bài test đầu vào để xếp lớp phù hợp nhất và bạn sẽ được học thử 2 buổi miễn phí để đánh giá chất lượng của trung tâm. Mình thấy rất hợp lý cho mọi người và cho cả mình nữa. bạn cứ thử qua học thử xem có phù hợp không nhé. G"luck

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
B Nghiên cứu thăm dò nhận thức của giáo viên và học viên đối với khóa học tiếng Anh chuyên ngành ở trường Sỹ quan lục quân 1 Ngoại ngữ 0
H Thiết kế chương trình dạy kỹ năng viết theo nhiệm vụ cho sinh viên chuyên tiếng Anh năm thứ nhất của trường Đại học Phương Đông Ngoại ngữ 0
N Các cách gây hứng thú cho sinh viên không chuyên Tiếng Anh năm thứ nhất trường Đại Học Bách khoa Hà Nội học kỹ năng nói Ngoại ngữ 0
N Nghiên cứu việc sử dụng tài liệu do giáo viên thiết kế trong dạy học từ vựng tiếng Anh chuyên ngành cho sinh viên năm thứ hai khoa Thiết kế Thời trang, Trường Đại học Sư phạm Nghệ thuật Trung Ương Ngoại ngữ 0
L 5 Đề thi thử đại học môn Tiếng Anh của Bộ giáo dục Tài liệu chưa phân loại 0
S Học tiếng Anh qua những câu chuyện cổ tích English 1
A Nghiên cứu các yếu tố gây mất hứng thú trong giờ học đọc hiểu tiếng của học sinh lớp 10 Trường THPT Mỹ Đức A, Hà Nội Ngoại ngữ 0
B Bộ 3 phần mềm học tiếng Trung, Đài, Lingoes, TTS NeoSpeech, Quick Translator mới nhất. Thủ thuật tin học 0
D Chia sẻ cho sinh viên IT một trang web có thể tải code về làm báo cáo môn học Sinh viên chia sẻ 0
D CHUYÊN đề HOÁ HỌC ESTE LIPIT HAY VÀ KHÓ Ôn thi Đại học - Cao đẳng 1

Các chủ đề có liên quan khác