jpow_vn

thông báo các bạn mãi về đống giấy lộn HUT này nhưng thấy các bạn kẹp vẫn còn đông và vô cùng hung hãn

Em xin mạn phép được viết đôi dòng

- Về tốc độ in giấy: Từ 5,5 triệu cổ bắt đầu niêm yết năm 2008 cho đến nay HUT đã đạt ... gần 85 triệu

Tốc độ in giấy của HUT chắc thỉ thua FLC, KLF, FIT, VHG,... là những mã các CTCK sợ phát khiếp nên đang cố gắng hạn chế margin

- Về lợi nhuận: HUT đang đạt mức tăng trưởng âm ấn tượng: Trước đây khi chưa tăng vốn hàng năm HUT đạt được mức LNST khá tốt từ 60 - 80 tỷ/năm. Với EPS hàng năm từ 3000-3500 đồng/cp

Tuy nhiên, khoảng 2-3 năm gần đây, HUT rất mạnh dạn trong các kế hoạch kinh doanh, luôn xây dựng kế hoạch LN từ 100 - 200 tỷ/năm. Nhưng kết quả hàng năm HUT chỉ đạt khoảng từ 7-10% kế hoạch với EPS khoảng 200-300 đồng/cp

LN đi xuống, giấy nhiều hơn nhưng chúng ta lại có 1 đội ngũ đông đảo các chuyên gia tư vẫn lùa gà úp sọt trải rộng trên cả nước, hàng ngày ra rả trên các mạng XH hô hào phân tích, tư vấn, xúi bẩy,...

Kết quả là:

Chúng ta đang có 1 cộng đồng các cổ đông nghiện HUT ... rất ghê gớm.

Mở mồm ra là mắng chửi người khác ngu, là chim lợn, là GATO,... Khiếp quá

Nói tóm lại,... là em rất sợ các bác. Thật đấy

các bạn nói thế chưa đúng. Các DA đầu tư phải trung và dài hạn. Mấy năm đầu (2008 đến nay) HUT tập trung mảng đầu tư các DA BT, BOT nên cần huy động vốn. Đến nay hầu hết các DA đã hoàn thành và đến mùa thu hoạch LN nên đảm bảo KQKD và LN năm nay sẽ tăng đột biến.

1 điểm nữa là các bạn thấy mấy a BĐS lớn như FLC, SAM, ITA, SCR... đầu tư BĐS nhiều DA cũng phải tầm 1 thập kỷ mới đến mua thu hoạch nữa là....

tui k nói tốt cho HUT nhưng các bạn nào theo dõi hay để ý HUT cũng để ý mấy năm qua HUT k hạch toán LN cao vì hầu hết trong mấy năm vừa qua các DA đầu tư của HUT đang trong quá trình hoàn thiện chưa kết thúc nên chưa thể hạch toán được Doanh thu và LN, còn từ nay trở đi các bạn hãy chờ xem. Lúc đó ai k có cổ HUT thì đừng tiếc nhé!

dreamless_1208

e thích cái Title của Bác còn cái Nội dung thì ngược lại. Mọi thứ đều tuân theo quy luật Nhân quả. Bác cẩn trọng nhé.

Boase

180 tỷ là chưa hết vì riêng DA BT21 đã tầm 300 tỷ rồi, chưa kể các DA khác như BOT QL21, BOT QL10 (2 DA này thu phí từ 2008 và 2009), BT 39 và nhiều DA bên mảng Xây lắp khác. bác chia trung bình ngược về các năm trc là thế nhưng năm nay hạch toán thì tính vào năm nay chứ bác và đương nhiên cổ tức tính vào năm nay!

Bác nói chả biết ngượng mồm, hô hào mua cho lắm rồi thì nó lỗ lòi luôn ra đấy, chả cần chờ lâu. Không tin mai bác cứ thử múc thì biết.

Các chủ đề có liên quan khác