Hiện tại muốn em đang sử dụng Oracle VM VirtualBox nhưng khi sử dụng một số bản ghost của anh em trong ketnooi.com/forum thì không có mạng . Sau đó em có dùng thử Windows Virtual PC nhưng thấy nó cùi quá (tốc độ chậm ). Và hiện tại thì em có một số vấn đề cần các pro giải đáp cho em một số thắc mắc sau:

Em thử cài VMware Player nhưng thấy nó ít chức năng quá

Em cũng tính thử VMware Workstation nhưng nghe một số bạn nói nó nặng lắm (sau khi cài đặt thì chiếm đến 3GB ) nên không biết có phải nặng dữ z không? Nhờ các pro tư vấn cho em, em thanks nhiều,

b6giadinh

Hiện tại muốn em đang sử dụng Oracle VM VirtualBox nhưng khi sử dụng một số bản ghost của anh em trong ketnooi.com/forum thì không có mạng . Sau đó em có dùng thử Windows Virtual PC nhưng thấy nó cùi quá (tốc độ chậm ). Và hiện tại thì em có một số vấn đề cần các pro giải đáp cho em một số thắc mắc sau:

Em thử cài VMware Player nhưng khi vô trang download của nó ( ) thì thấy nhiều lựa chọn quá, không biết tải chỗ nào cho đúng (nào là VMware-player-5.0.1-894247.exe (exe | 73M); VMware-Player-5.0.1-894247.i386.bundle (bundle | 204M); ...) Nhờ các pro giúp em nhá

Em cũng tính thử VMware Workstation nhưng nghe một số bạn nói nó nặng lắm (sau khi cài đặt thì chiếm đến 3GB ) nên không biết có phải nặng dữ z không? Nhờ các pro tư vấn cho em, em thanks nhiều theo tớ nên dùng VMware Workstation vi thằng này nhiêu người dùng. ==> no uu viet o một số mặt nào đó

Federico

theo tớ nên dùng VMware Workstation vi thằng này nhiêu người dùng. ==> no uu viet o một số mặt nào đó Mà sau khi cài đặt nó chiếm dung lượng bao nhiều z bạn?

my_love9925

VMware Workstation đi bạn,nó tốt lắm Nhưng có nặng kg bạn? Mình nghe nói là chiếm đến 3GB sau khi cái đặt

Norwyn

Mình dùng Virtual Box cài đặt bình thường mà. Bạn có thể vào đây để tham khảo cách cài

nsk1926

Mình dùng Virtual Box cài đặt bình thường mà. Bạn có thể vào đây để tham khảo cách cài
Nhưng mình dùng một số bản ghost hay cài một số bản windows (điển hình là windows thin pc mình cài kg có mạng, qua VMwave player lại bình thường )

xu_kid_94

Nhưng mình dùng một số bản ghost hay cài một số bản windows (điển hình là windows thin pc mình cài kg có mạng, qua VMwave player lại bình thường ) Kỳ vậy ta. Mình coi theo hướng dẫn của trang trên và cài bản windows này với 1 bản windows đầy đủ không lược bớt của windows xp thì vẫn có mạng bình thường, đâu có cần cài thêm card mạng gì đâu.

peheoulovely24

Nhưng có nặng kg bạn? Mình nghe nói là chiếm đến 3GB sau khi cái đặt thì bạn cài vô ổ khác...ai mướn cài ổ C làm chi...

tatca_laem

wmware đi bạn máy trường mình duel core ram 1g chiến 2 máy ảo thì chậm nhưng 1 máy thì ok mà keke

chjpnho_0nline

Kỳ vậy ta. Mình coi theo hướng dẫn của trang trên và cài bản windows này với 1 bản windows đầy đủ không lược bớt của windows xp thì vẫn có mạng bình thường, đâu có cần cài thêm card mạng gì đâu. Có bản nào full soft kg bạn? Tại mình lười cài thêm soft lắm

popy_to

Mình đã từng dùng VMware Workstation thấy khá ok Nhưng nó nặng lắm, mà dung lượng ổ cứng thì có hạn Đang phân vân hay là cài WMwave player kg biết nữa

Nhưng nó nặng lắm, mà dung lượng ổ cứng thì có hạn Đang phân vân hay là cài WMwave player kg biết nữa bác này ngộ nhỉ bản full soft thì đi kiếm mấy bản ghost ấy wmware nhẹ mà @@ bác đọc cáu hình máy bác xem

hoangthi1952

Có bản nào full soft kg bạn? Tại mình lười cài thêm soft lắm File cài windows mà bác làm như là file ghost ấy đòi full soft, thôi để mình liên lạc với bên MicroSoft để làm bản cài đặt full soft cho bạn