Nhưng mình dùng một số bản ghost hay cài một số bản windows (điển hình là windows thin pc mình cài kg có mạng, qua VMwave player lại bình thường ) Mình đang sd Windows Thin PC trên máy ảo V.BOX nè có sao đâu, vẫn cài và chạy ngon.

1 vé cho V.Box

File cài windows mà bác làm như là file ghost ấy đòi full soft, thôi để mình liên lạc với bên MicroSoft để làm bản cài đặt full soft cho bạn bác biết làm sao để ghost ra máy ảo không bác chỉ thằng này đi nào thank bác

utcung_thanhhoa

bác này ngộ nhỉ bản full soft thì đi kiếm mấy bản ghost ấy wmware nhẹ mà @@ bác đọc cáu hình máy bác xem Cấu hình máy mình:

Hệ điều hành

Microsoft Windows 7 Ultimate 32-bit SP1

CPU

Intel Celeron G540 @ 2.50GHz 42 °C

Công nghệ Sandy Bridge 32nm

RAM

2.00 GB Kênh đơn DDR3 @ 532MHz (8-8-8-20)

Bo mạch chủ

Foxconn H61MXE (SOCKET 0) 28 °C

Đồ họa

Generic Non-PnP Monitor (1152x864@60Hz)

Intel HD Graphics

Ổ cứng

149GB Seagate ST3160316AS (SATA)

Ổ quang

HL-DT-ST DVDROM DH16NS30

Âm thanh

DFX Audio Enhancer 11.1

File cài windows mà bác làm như là file ghost ấy đòi full soft, thôi để mình liên lạc với bên MicroSoft để làm bản cài đặt full soft cho bạn Lúc trước mình dùng Oracle VM VirtualBox nhưng dùng một số bản ghost thì lại kg có mạng Cũng kg biết sao nữa . Chứ mình có nói là tìm bản cài đặt mà full soft đâu, ý mình muốn nhờ các bạn giới thiệu cho mình bản ghost full soft nào ngon ngon ý

Blaise

Mình đang sd Windows Thin PC trên máy ảo V.BOX nè có sao đâu, vẫn cài và chạy ngon.

1 vé cho V.Box Sao mình lại kg có mạng nhỉ? Mình đã thử gỡ ra cài lại Oracle VM VirtualBox nhưng vẫn z?

Giờ qua VMware Workstation thì bình thường

Herlbert

bác biết làm sao để ghost ra máy ảo không bác chỉ thằng này đi nào thank bác Sao lại gọi mình = thằng

Mình dùng VMware Workstation thấy ok lắm. cũng nhẹ mà có 630M thôi, mình cài vào ổ D, còn một số file trong ổ C nữa nhưng không tới 1G đâu

Nếu bạn dùng windows 8 thì dùng Hyper-V

Brantley

Mình dùng VMware Workstation thấy ok lắm. cũng nhẹ mà có 630M thôi, mình cài vào ổ D, còn một số file trong ổ C nữa nhưng không tới 1G đâu

Nếu bạn dùng windows 8 thì dùng Hyper-V Mình dùng windows 7 bạn à, dù gì cũng thanks bạn