boyhayvegai

các bạn trả lời giúp em câu này với ạh. em còn đang đi học nên chưa hình dung ra cảnh cạnh tranh như thế nào.

câu hỏi:

Là một kỹ sư mới tốt nghề ra trường với tấm bằng loại ưu, Nam được

phân về làm tạiphòng chốngkỹ thuật của một công ty có tiếng. Tuy nhiên, các đồng nghề trongphòng chốngđều là những người dày dạn kinh nghiệm, bởi vậy họ nhìn Nam với con mắt hơi coi thường. Nếu bạn là Nam, bạn sẽ xử sự như thế nào?

henry_hoangvu87

tank43tn88 các bạn trả lời giúp em câu này với ạh. em còn đang đi học nên chưa hình dung ra cảnh cạnh tranh như thế nào.

câu hỏi:

Là một kỹ sư mới tốt nghề ra trường với tấm bằng loại ưu, Nam được

phân về làm tạiphòng chốngkỹ thuật của một công ty có tiếng. Tuy nhiên, các đồng nghề trongphòng chốngđều là những người dày dạn kinh nghiệm, bởi vậy họ nhìn Nam với con mắt hơi coi thường. Nếu bạn là Nam, bạn sẽ xử sự như thế nào? nếu là nam t sẽ bỏ chuyện luôn

missnhoc_9x

viethai_dhktcn cái này đơn giản mà...

cho t hỏi chung với... Cái này là bài thảo luận tiếng việt thực hành đây mà. Mình cũng có câu tương tự

Bickford

hix kinh giề, phải cạnh tranh mới ok dc, chẳng nhẽ cứ như vậy là bỏ ak mà bây h` đi đâu cũng vậy thui!! ma mới bao h` chả bị ma cũ bắt nạt

Muir

Chào bạn,mình cũng từng như bạn và mình nhận ra 1 điều không ai coi thường bạn đâu, đó là cảm giác của bạn thôi, vì rõ ràng vị thế của bạn như thế nên nên cái cảm giác của bạn là không thể tránh khỏi. sau này quen chuyện và quen tất cả người bạn sẽ thấy khác. mình xin nhắc bạn 1 điều là dù bạn học giỏi tới đâu và bạn thông minh bao nhiêu đi nữa thì lúc mới ra trường bạn không thể làm chuyện độc lập được đâu, bạn nên phải có ngừoi đi trước giúp đỡ mình bạn ạ. hãy làm chuyện với 1 thái độ vui vẻ, luôn luôn lắng nghe những lời chỉ bảo dù bạn vừa biết rồi. bạn se thấy quen chuyện dần dần cùng với đó bạn sẽ quen với môi trường làm chuyện ở cơ quan mình.

Thân, chúc bạn thành công trong công việc.

P/S: hãy trả lời mình sau 1 tháng làm chuyện nha, đừng trả lời ngay.

thyhang159

Cái này thì mình từng gặp , nói chung thì chỉ cần bạn chứng minh bạn xứng đáng hay không mà thôi , còn xứng đáng cái gì thì chắc bạn tự hiểu, vào công ty có danh tiếng lời ăn tiếng nói + hành động phải thận trọng, tốt nhất nói ý làm nhiều + siêng năng, chịu khó học hỏi là ok

Các chủ đề có liên quan khác