Sully

chào cả nhàcho em hỏi : cty em từ T12 có nhập khẩu hàng chân gà ma em chưa nhập HĐ đầu vào giờ muốn xuất HĐ đầu ra thì giờ khai có được không ạ . mà có ai biết chỉ giúp em cách khai HĐ đầu vào nhé

Gaven

Trích: Nguyên văn bởi huongtri0604 chào cả nhàcho em hỏi : cty em từ T12 có nhập khẩu hàng chân gà ma em chưa nhập HĐ đầu vào giờ muốn xuất HĐ đầu ra thì giờ khai có được không ạ . mà có ai biết chỉ giúp em cách khai HĐ đầu vào nhé Đối với hàng nhập khẩu thì khi nào đóng trước thuế mới kê khai khấu trừ VAT:Nhập hàng: N156/C331,C3333(Thuế NK)VAT hàng nk: N1331/C3331Đóng thuế: N3333,N3331/C112,C111Bạn nhập đầu vào rồi hãy xuất đầu ra nhé !!

Eshkol

trời, chưa có đầu vào mà vừa định xuất hàng àh. tờ hỏi nhé, trên thẻ kho của bạn bất có hàng , bạn lấy hàng ở đâu ra mà xuất? ??? Định để âm hàng àh

muonline

không hiểu,nếu như hàng nhập khẩu mình được biết thì khi nhập khẩu qua cửa khẩu hai quan thì phải kê khai biển quan mà,và thanh toán các khoản thuế chứ(trừ 1 số trường hợp đặc biệt)khi dó bạn phải có hoá đơn chứ?

Nisien

Chao cac ban,Minh co thac mac nho cac ban chi cho minh voi nhe:Cty minh co mot to khai thue GTGT hang nhap khau (thuc ra la co nhap 1 cuon bang video tu nuoc ngoai ve) qua duong buu dien. Cac ban giup minh dinh khoan nghiep vu nay voi nhe, minh khong phai dong thue nay do ben nguoi gui da dong/Thank cac ban!

Trích: Nguyên văn bởi huongtri0604 chào cả nhàcho em hỏi : cty em từ T12 có nhập khẩu hàng chân gà ma em chưa nhập HĐ đầu vào giờ muốn xuất HĐ đầu ra thì giờ khai có được không ạ . mà có ai biết chỉ giúp em cách khai HĐ đầu vào nhé từ tháng 12 đến giờ quá thời (gian) tháng, hoá đơn đầu vào em bất cần kê khai, tính vào giá trị của hàng hoá.Giờ bán hàng xuất hoá đơn đầu ra , kê khai doanh thu, thuế .

Aidrian

đúng thế ,giờ bạn đưa hết tất cả vào chi phí đi,rồi xuất hđ ra bthuong

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
U Đầu tư nước ngoài vào Tìm kiếm - Thăm dò - khai thác Dầu khí tại Tổng Công ty Dầu khí Việt Nam Luận văn Kinh tế 0
T Thực trạng và giải pháp nhằm nâng cao hiệu quả của quản lý trong thương mại đầu vào (vật tư thiết bị) cho việc kinh doanh khai thác than hầm lò của TKV Tài liệu chưa phân loại 0
H Tăng cường thu hút và triển khai dự án đầu tư trực tiếp nước ngoài vào các khu công nghiệp Hà Nội Tài liệu chưa phân loại 0
E tăng cường thu hút và triển khai các dự án đầu tư trực tiếp nước ngoài vào phát triển lĩnh vực viễn thông tại Tổng công ty Bưu chính Viễn thông của Việt Nam Luận văn Kinh tế 0
Y Đẩy mạnh thu hút đầu tư trực tiếp nước ngoài vào hoạt động thăm dò khai thác dầu khí ở Việt Nam Tài liệu chưa phân loại 0
S Hiệu quả thương mại và tính giá trị gia tăng, thặng dư xã hội do dự án đem lại cho nền kinh tế quốc dân của dự án đầu tư vào khai thác mỏ Felspat Tài liệu chưa phân loại 0
B Thuế suất thuế GTGT đầu vào máy móc thiết bịt khai thác Pháp luật 0
D CHO EM HỎI CÁCH KÊ KHAI HĐ ĐẦU VÀO Pháp luật 7
F hóa đơn VAT đầu vào không được kê khai trong vòng 6 tháng Pháp luật 7
K Xuất hóa đơn đầu ra 10% x 50% nhưng nhận hóa đơn đầu vào 10% thì kê khai ra sao? Pháp luật 10

Các chủ đề có liên quan khác