tidus_3012

Tình hình là em sắp phải lựa chọn 1 trong 2 ngành này nên muốn được các thầy cô, anh chị đi trước tư vấn giúp

1. Em nghe nói học khoa học máy tính khó lắm. Thực sự thì em không thông minh lắm, nhưng bù lại có hơi chăm chỉ và đam mê với tin Liệu cần cù có bù lại được cho IQ thấp không ạ?

2. Em cũng máu me đi thi lắm ạ Học khoa học máy tính thì có giúp nhiều cho chuyện thi thố không ạ?

3. Nếu em học khoa học máy tính thì sẽ làm được những nghề gì ạ? (nếu em không quá xuất sắc) Có người nói khoa học máy tính lệch nhiều về lý thuyết nên chỉ có thể nghiên cứu, giảng dạy. Có đúng thế không ạ?

4. Nếu học phần mềm thì sẽ làm được những nghề gì ạ? Ngược lại với câu trên, có người khác lại bảo học công nghệ phần mềm ra chỉ làm thợ code, khó thăng tiến. Sự thật thế nào ạ?

Em Thank tất cả người nhiều

vnskillsacademy

nếu theo bạn nói thì bạn đang phân vân về 2 mảng đó là công nghệ phần mềm và khoá học máy. đúng là theo về công nghệ phần mềm thì cũng khá khó còn về mảng khoá học máy tính thì nó bao gồm đó là về quản trị và phần thiết kế truyền thông đa phương tiện ( bao gồm thiết kế đồ hoạ, thiết kế web và 3D). Mình cũng đã chia sẻ với khá nhiều bạn cũng trong tình huống như bạn khi đang loay hoay không biết chọn mảng nào nhưng đa số các bạn thường theo về khoa học máy tính và cụ thể là theo về các mảng thiết kế đồ hoạ, thiết kế web và 3D vì đơn giản là mảng này học không khó và cơ hội ghề nghiệp của mảng này bây giờ là khá cao... đây là ý kiến mà mình có thể chia sẻ cho bạ hy vọng bạn có thể có được sự lưạc chọn đúng đắn.!
Chúc bạn thành công trên con đường mà mình đã chọn!

VnSkillsMultimediaAcademy[ ]INFORMATION TECHNOLOGY INSTITUTE (ITI)VIETNAM NATIONAL UNIVERSITY (VNU)| Phone:(04).36284956( ext 11)|Y!: tuvan.vnskills2| Cell:01667216223| Email: | Backoffice:1706-Level 17, A1 Building,229 Pho Vong,Hai Ba Trung, Ha Noi

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
L Đổi mới chính sách đào tạo để nâng cao chất lượng nhân lực khoa học công nghệ của Nhà máy X51 Kinh tế quốc tế 0
N Tổ chức dạy học dự án nội dung kiến thức phần máy điện chương dòng điện xoay chiều sách giáo khoa Vật lý lớp 12 nâng cao THPT Luận văn Sư phạm 0
T Video học sửa chữa máy tính của trung tâm Bách khoa cho các bạn Đánh giá Laptop, kiến thức phần cứng 0
C Máy tiện CNC băng nghiêng thay dao tự động với 8 vị trí dụng cụ - Sản phẩm khoa học công nghệ của Viện IMI Tài liệu chưa phân loại 0
L Báo cáo Cơ cấu tổ chức bộ máy, nghiên cứu của viện khoa học lao động và xã hội Tài liệu chưa phân loại 0
D Bài giải chi tiết bài tập máy điện - Đại học Bách Khoa Tài liệu chưa phân loại 0
L Nghiên cứu Bộ máy tra cứu tin của Thư viện và Mạng thông tin Trường Đại Học Bách Khoa Hà Nội Tài liệu chưa phân loại 0
Q Bài giảng Kiến trúc máy tính - Đại học khoa học tự nhiên TP. Hồ Chí Minh Tài liệu chưa phân loại 0
O Đồ án Chế tạo máy đã thông 2010 của đại học Bách Khoa TP Hồ Chí Minh Tài liệu chưa phân loại 0
T Có Nên Học CNTT ( Khoa Học Máy Tính) ở ĐH Mở TP.HCM? Sinh viên chia sẻ 0

Các chủ đề có liên quan khác