Trevian

kiếm toán có phải hoạt động kiểm tra kế toán hay không? nếu bản chất là hoạt động kiểm tra rồi vậy thì cần hoạt động kiểm toán làm gì?

---------- Post added at 08:12 ---------- Previous post was at 06:13 ----------

i tra loi ho em di ah:((

hen_xui

bạn ơi..mình vừa học môn kiểm toán căn bản ở trg xong,,,như mình biết thì bản chất kiểm toán theo quan điểm hiện đại không fai là kiểm tra kế toán mà là xác minh và bày tỏ ý kiến về thực trạng hoạt động cần được kiểm toán.. còn quan điểm kiểm toán là kiểm tra kế toán là quan điểm mang tính truyền thống trong điều kiện kiểm tra chưa phát triển và trong cơ chế kế hoạch hóa tập trung..bạn học giáo trình trg gì bạn,mình không biết trg bạn học giáo trình gì, nhưng bạn xem quyển lý thuyết kiểm toán của TS Nguyến Quang Quynh phân tích rất kỹ..chúc bạn học tốt nha^^

Bearach

Nguyên văn bởi svktkt

bạn ơi..mình vừa học môn kiểm toán căn bản ở trg xong,,,như mình biết thì bản chất kiểm toán theo quan điểm hiện đại không fai là kiểm tra kế toán mà là xác minh và bày tỏ ý kiến về thực trạng hoạt động cần được kiểm toán.. còn quan điểm kiểm toán là kiểm tra kế toán là quan điểm mang tính truyền thống trong điều kiện kiểm tra chưa phát triển và trong cơ chế kế hoạch hóa tập trung..bạn học giáo trình trg gì bạn,mình không biết trg bạn học giáo trình gì, nhưng bạn xem quyển lý thuyết kiểm toán của TS Nguyến Quang Quynh phân tích rất kỹ..chúc bạn học tốt nha^^

chuẩn luôn t học giáo trình ông này, sách viết là như thế, mà cô giáo tờ bắt về trả lời mà t không hiểu í cô ý hỏi cái j í bạn ạ. Cô í hỏi y như câu tớ viết, mai tớ phải nộp mà không hiểu thì viết thế nào đây,

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
J sau 3 năm ra trường có đủ điều kiện thi chứng chỉ kiếm toán Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
S Áp dụng thuật toán di truyền tìm kiếm quỹ đạo vận hành tối ưu hồ chứa nước có nhà máy thủy điện làm việc độc lập với quá trình dòng chảy đến là ngẫu nhiên Tài liệu chưa phân loại 0
B Có nên theo đuổi thuật toán của các bộ máy tìm kiếm Tài liệu chưa phân loại 0
A hoàn thiện công tác kế toán cho vay tại ngân hàng công thương Hoàn Kiếm Luận văn Kinh tế 0
K Kế toán tiền lương và các khoản trích theo lương tại Công ty TNHH Hồng Hưng Hà-Số 46A - Phố Hàng Khoai - Hoàn Kiếm - Hà Nội Luận văn Kinh tế 0
G Kế toán tiền lương và các khoản trích theo lương tại Công ty TNHH Hồng Hưng Hà-Số 46A - Phố Hàng Khoai-Hoàn Kiếm - Hà Nội Luận văn Kinh tế 0
Q Đánh giá khả năng áp dụng bài toán nhận dạng trong điều tra tìm kiếm khoáng sản bằng phương pháp địa hoá Luận văn Sư phạm 0
S Nghiên cứu áp dụng bài toán nhận dạng xác định các đặc trưng của trường địa hoá thứ sinh - phục vụ tìm kiếm khoáng sản Luận văn Sư phạm 0
N Hệ thống tìm kiếm thông tin và thuật toán đối sánh đa mẫu trong hệ thống tìm kiếm Công nghệ thông tin 0
A Giải bài toán lập lịch theo tín chỉ sử dụng giải thuật tìm kiếm Tabu Công nghệ thông tin 2

Các chủ đề có liên quan khác