lu_lu.0nljn3

các ban giúp đỡ. tui có các đĩa nhạc gồm các file track01.cda/trac02.cda/... bây giờ muốn làm ra (tạo) file có đuôi wma thì làm thế nào?

water_boy1993

Tui thì hay xài Phần mềm Switch hơn:

Ưu điểm: free, chuyển đổi qua lại được rất nhiều format

Kodie

ý kiến ai cúng hay hết không biết các bạn sao chứ bạn tayan-computer dùng jetaudio coi cũng được nhưng bạn ấy còn thiếu đỉa chỉ tải jetaudio nữa cho nó đủ bộ! đay các bạn vào thử mà tải về dung thử!có thắc mắc xin cứ gỏi tin nhan cho mình!

Quote:

Được gửi bởi tềthiên

Rất đơn giản. Đút cái đĩa đó vào ổ CD/DVD. Chạy Windows media player. Nhấn vào menu Rip. Làm theo chỉ dẫn tiếp. Các file kết quả lưu trong My documents/My musics

Cứ làm như thế này là ổn rồi, đạt yêu cầu. Hic, cần gì cài thêm soft cho nặng máy. Đuôi wma là windows media audio mà

longdaica8x2001

Quote:

Được gửi bởi manhhung12

các ban giúp đỡ. tui có các đĩa nhạc gồm các file track01.cda/trac02.cda/... bây giờ muốn làm ra (tạo) file có đuôi wma thì làm thế nào?

theo mình nếu bạn khong am hiểu lắm vè mấy vấn đề này thì nên dùng luôn tiện ích có sẵn của windows. nó chính là window media player. Bạn mở chuơng trình lên. Chuột phải vào thanh công cụ , chọn Option-> Rip -> Sau đó bạn set lại 1 số mục là OKie ngay. Bạn có thể Rip đĩa CD ra 2 định dạng là *.wma hay *.mp3. Chất lượng bài hát sau khi rip thé nào thì tùy bạn lựa chọn.Chất lượng bài hát tỉ lệ thuân với số Bit Rate. Mình hay để ở mức 128

Arrio

Windows có sẳn WMPlayer làm được chuyện này rồi. Cứ cây nhà lá vườn mà dùng. Cài đặt thêm thứ khác vào làm chi. Trừ khi bạn cần dùng các media player khác để chơi nhạc.

djnhthang_kute

Đồng ý với bác TOM nhưng cũng phải có thêm cái khác lý do thằng WMP nhiều khi không chịu Rip CD có protect. Play thì nó chịu mà click vào Rip là error.

MV_R

Nếu muốn rip chuyên nghề hơn thì xài CD-DA Extractor bạn ạ.

trove1217

Rất đơn giản. Đút cái đĩa đó vào ổ CD/DVD. Chạy Windows media player. Nhấn vào menu Rip. Làm theo chỉ dẫn tiếp. Các file kết quả lưu trong My documents/My musics

Các chủ đề có liên quan khác

Các chủ đề có liên quan khác