meimei_xinh89

Xin vào thẳng vấn đề:

Mình có 1 table gồm nhiều mẫu tin (vd: hop dong so 1, hop dong so 2, ...) bây giờ mình muốn lập 1 report để in một vài thông tin trong table tổng hợp đó. Nhưng thiết kế làm sao để khi mở report lên thì nó sẽ hiện lên cái list các mẫu tin có trong đó, mình check các mẫu tin cần in (vd: hop dong so 1, hop dong so 3, hop dong so 7) là report sẽ chỉ hiện các mẫu tin đó thôi.

Diễn đạt hơi khó hiểu mong các bạn thông cảm. Có cần thêm query hay form gì không nhỉ?

Thank tất cả người vừa đọc tin.

Gruddieu

Mục đích của bạn là 1 report về thông tin lấy từ table ban đầu ra của 1 số mẫu tin ?

Nếu vậy bạn làm ra (tạo) thêm 1 sheet mới (nếu bạn đang dùng excel) rồi dùng hàm Vlookup.

Nguyên văn bởi matrix103dpi

Xin vào thẳng vấn đề:

Mình có 1 table gồm nhiều mẫu tin (vd: hop dong so 1, hop dong so 2, ...) bây giờ mình muốn lập 1 report để in một vài thông tin trong table tổng hợp đó. Nhưng thiết kế làm sao để khi mở report lên thì nó sẽ hiện lên cái list các mẫu tin có trong đó, mình check các mẫu tin cần in (vd: hop dong so 1, hop dong so 3, hop dong so 7) là report sẽ chỉ hiện các mẫu tin đó thôi.

Diễn đạt hơi khó hiểu mong các bạn thông cảm. Có cần thêm query hay form gì không nhỉ?

Thank tất cả người vừa đọc tin.

Thiết kế một query làm nguồn cho report. Query này chứa tất cả các trường của table nguồn muốn thể hiện lên report. Trong query nhớ có một trường chứa MaHD(Mã HĐ), điều kiện là = Forms!TenForm!txtMa. Khi thiết kế report lấy trường MaHD làm kết nhóm. Như vậy khi bạn chọn MaHD thông qua txtMa trên form thì chỉ xuất hiện các trường của HD đang xét. Muốn in HD khác thi chọn lại trên txtMa

Hy vọng bạn hiểu cách làm

Thân

bich_tram2401

Thank bạn xuanthanh, nhưng mà đúng là mình... không làm được :">

Mình xin đính kèm mẫu của mình lên đây, bạn vui lòng liên kết giúp mình nhé, giao diện của report mình làm hết rồi, chỉ cần làm ra (tạo) query và liên kết thôi.

Yêu cầu:

Mở report ra và chọn được các mẫu tương ứng với số thứ tự 1,2,7,14,15,22,33,34 trong table tổng hợp, sau đó in ra.

Bạn vui lòng bớt chút thời (gian) gian làm mình nhé, bỏ lâu quá không thể nào nhớ được phải xử lý thế nào. Thank trước, mong sớm nhận được tin bạn. ^^

Đây là link, không có virus đâu ạ.

Các chủ đề có liên quan khác