magician305

Laptop bị hao pin khi không sử dụng? Giúp me!

Pin bạn vừa bị chai, chuyệt hụt phin là chuyện bình thường, trừ khi bạn dùng pin mới. Trường hợp bạn thấy pin hụt nhiều có khả năng do máy tính hởi động nên hao pin, từ khi bạn bấm nút power máy bạn cần một lượng pin khá nhiều đển khởi động máy. nên bạn thấy hao pin là chuyện thường thôi.

Máy mình pin chưa bị chai, khi tắt máy pin còn 100%, nhưng khởi động lại máy thì pin còn 98%.

hoangthi1952

chắc tại bạn khi dùng không đúng nguyên tắc nên giờ pin bị chai rồi xuống là phải thôi.

huynhhaloan

Tụt quá nhiều thế này là pin đểu rồi

chính xác, k hẳn là do pin đâu, bạn hảy dùng battery bar pro v3 thử xem, coi phần CAPAxem nó bao bnhieu Vôn???

bạn hãy vệ sinh lại đầu tiếp xuc máy đi, nếu tình trạng này tiếp diễn thì có lẽ pin bạn chai là có cơ sở!! bạn hãy klhoi động máy và để im, xem hao hụt ntn trong tgian 5phut là bít ngay

gnuh_gnauq

kjngboy20 chính xác, k hẳn là do pin đâu, bạn hảy dùng battery bar pro v3 thử xem, coi phần CAPAxem nó bao bnhieu Vôn???

bạn hãy vệ sinh lại đầu tiếp xuc máy đi, nếu tình trạng này tiếp diễn thì có lẽ pin bạn chai là có cơ sở!! bạn hãy klhoi động máy và để im, xem hao hụt ntn trong tgian 5phut là bít ngay

ellavip2000

Cụ thể là sau 24h không dùng thì khi mở lên nó bị tụt 20% pin

Pin thế này là có vấn để rồi đó.

nhuy201

hiendkn Pin thế này là có vấn để rồi đó. Vấn đề thế nào bác? Giờ phải làm sao đây

Derek

cái tụt đó là tụt thời lượng pin chứ làm gì chai đến mức như vậy

huynhvanthong

@@ wear level co 6% ma hụt pin dữ vậy??máy mua lâu chưa??nếu còn bảo hành ra bảo hành nếu được ng ta sẽ tẽt lại và thay cho bạn cục pin mới

Ăn Mày Bạn dùng windows nào vậy...Nếu mà windows 7 thì vô đây mà coi nè...Lỗi là ở chỗ đó ...Chưa chắc vừa do pin
Mình dùng win7 bản quyền hẳn hoi

$hoangan$ @@ wear level co 6% ma hụt pin dữ vậy??máy mua lâu chưa??nếu còn bảo hành ra bảo hành nếu được ng ta sẽ tẽt lại và thay cho bạn cục pin mới Máy mình mua được hơn 6 tháng.

thuyle_hfst

còn thời (gian) gian bảo hành , bạn ra ngoài đó cho kỹ thuật test đi rồi sẽ chỉ dẫn kỷ hơn

phamthuthoa

55k V cơ ah>? dữ nhỉ? mình có 48600V thôi ah? wear 7% rồi !!! nhưng bar báo 0% ,care 0% vậy mà HWMONITOR báo 7%, *** bít tin cái nào?

Tiện thể bạn chụp lại cái bar chế độ k dùng pin cắm sạc thôi, mình xem tương tự mình k?

kjngboy20 55k V cơ ah>? dữ nhỉ? mình có 48600V thôi ah? wear 7% rồi !!! nhưng bar báo 0% ,care 0% vậy mà HWMONITOR báo 7%, *** bít tin cái nào?

Tiện thể bạn chụp lại cái bar chế độ k dùng pin cắm sạc thôi, mình xem tương tự mình k? không dùng pin, bar nó báo No Batteries Detected, chả thấy hiện thông số gì cả

vndmK212 đương nhiên rồi, khi bạn không dùng pin thì pin cũng tự hao năng lượng của nó theo thời (gian) gian bạn à Đương nhiên là vậy, nhưng 1 ngày mà tụt 20% thì mới nói

nganhang2k2008

đương nhiên rồi, khi bạn không dùng pin thì pin cũng tự hao năng lượng của nó theo thời (gian) gian bạn à

toiyeusexvasex

vndmK212 đương nhiên rồi, khi bạn không dùng pin thì pin cũng tự hao năng lượng của nó theo thời (gian) gian bạn à Đương nhiên là vậy, nhưng 1 ngày mà tụt 20% thì mới nói

quangphong098

ah uh đúng rồi? bạn dùng dòng máy gì? m dùng dell có phần DELL METTER ấy, có pin nhưng k sạc ấy? nó vẫn báo số mà? của mình tụt 1 ngày co 1% ah,tại vì lúc khởi động mình dùng pin trước sau khi ok mới cắm sạc nên mất 1%

Các chủ đề có liên quan khác