linkhoi_91193

Xin chào cả nhà.Mình là thành viên mới rất mong được cả nhà chỉ bảo.Công ty mình là doanh nghề mới thành lập, Theo nghị quyết 30/2008/NQ-CP ngày 11/12/2008 về chuyện miên giảm thuế TNDN thì công ty mình được giảm 30% thuế TNDN. Nhưng do mình cập nhật thông tin chậm nên Quí III/2009 mình vừa nộp thuế TNDN đúng theo số trước trên tờ khai thuế mà không trừ đi phần miễn giảm 30%. Vậy bây giờ mình có được chuyển số thuế vừa nộp thừa đó sang Quý IV/2009 hay không? Nếu được thì cần các thủ tục gì? các bạn vui lòng chỉ giúp mình với. Mình Thank nhiều

Hans

Trích:
Nguyên văn bởi bichnghe Xin chào cả nhà.Mình là thành viên mới rất mong được cả nhà chỉ bảo.Công ty mình là doanh nghề mới thành lập, Theo nghị quyết 30/2008/NQ-CP ngày 11/12/2008 về chuyện miên giảm thuế TNDN thì công ty mình được giảm 30% thuế TNDN. Nhưng do mình cập nhật thông tin chậm nên Quí III/2009 mình vừa nộp thuế TNDN đúng theo số trước trên tờ khai thuế mà không trừ đi phần miễn giảm 30%. Vậy bây giờ mình có được chuyển số thuế vừa nộp thừa đó sang Quý IV/2009 hay không? Nếu được thì cần các thủ tục gì? các bạn vui lòng chỉ giúp mình với. Mình Thank nhiều
Đó chỉ là khoản tạm nộp thôi bạn a. Nếu số trước được giảm bất quá lớn thì bạn để cuối năm quyết toán luôn bạn ạ

Trích:
Nguyên văn bởi bichnghe Xin chào cả nhà.Mình là thành viên mới rất mong được cả nhà chỉ bảo.Công ty mình là doanh nghề mới thành lập, Theo nghị quyết 30/2008/NQ-CP ngày 11/12/2008 về chuyện miên giảm thuế TNDN thì công ty mình được giảm 30% thuế TNDN. Nhưng do mình cập nhật thông tin chậm nên Quí III/2009 mình vừa nộp thuế TNDN đúng theo số trước trên tờ khai thuế mà không trừ đi phần miễn giảm 30%. Vậy bây giờ mình có được chuyển số thuế vừa nộp thừa đó sang Quý IV/2009 hay không? Nếu được thì cần các thủ tục gì? các bạn vui lòng chỉ giúp mình với. Mình Thank nhiều
Nếu cần thiết hay số trước lớn thì bạn làm điều chỉnh lại tờ khai của quý III theo mẫu 01/KHBS (do làm giảm số thuế phải nộp => bất bị phạt), số trước đã nộp bạn cứ để đó. Sang quý IV bạn làm thuế TNDN tạm tính, khi nộp trước thì trừ đi số dư vừa nộp của quý 3.Còn nếu bất cần thiết thì bạn để đến cuối năm quyết toán thuế TNDN.Thân!

magaret_d

Cho mình hỏi thêm chút nhéPhần thuế miễn giảm đó nếu mình làm đúng là mình phải gõ vào chỉ tiêu số 18 ( Số thuế TNDN dự kiến miễn giảm) có đúng bất các bạn nhỉ?

hanna119062000

Trích:
Nguyên văn bởi bichnghe Cho mình hỏi thêm chút nhéPhần thuế miễn giảm đó nếu mình làm đúng là mình phải gõ vào chỉ tiêu số 18 ( Số thuế TNDN dự kiến miễn giảm) có đúng bất các bạn nhỉ?
Nếu làm tờ khai tạm tính theo mẫu 01A/TNDN thì ghi vào chỉ tiêu 18, nếu làm theo mẫu 01B/TNDN thì ghi vào chỉ tiêu 19.

ani88le

Trích:
Nguyên văn bởi bichnghe Cho mình hỏi thêm chút nhéPhần thuế miễn giảm đó nếu mình làm đúng là mình phải gõ vào chỉ tiêu số 18 ( Số thuế TNDN dự kiến miễn giảm) có đúng bất các bạn nhỉ?
Nếu bạn làm tờ khai tạm tính theo mẫu 01A/TNDN thì ghi vào chỉ tiêu 18, nếu làm theo mẫu 01B/TNDN thì ghi vào chỉ tiêu 19 nha bạn.Chúc bạn thành công!

Mình Thank các bạn nhiều
-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-
Chú quản lý thuế vừa gọi điện cho mình yêu cầu lên để chú chuyển thông tư cho về nghiên cứu. Đồng thời (gian) giải trình vì cái tội từ chối nhận chính sách ưu đãi thuế.híc hic.Về tớ sẽ phản hồi lại với các bạnChắc chắn sau hôm nay mình sẽ thường xuyên vào diễn đàn để cập nhật thông tin và xin chỉ giáo từ các bạn. các bạn chúc mình đi may mắn đi nào.hihi.Thank nhiu nhiu

som_mai

tớ bất biết giửi câu hỏi lên trên diễn đàn thế nào.Tớ có một câu hỏi này mong tất cả người trong diễn đàn giúp mình với.- Theo QD 15 thì bất có TK1422 vậy tất cả các chi phí bán hàng, quản lý doanh nghề hạch toán vào đâu khi chưa có doanh thu? xin tất cả người trả lời rõ hơn giúp tớ với! thanks!

hb_5658

Trích:
Nguyên văn bởi yeudoi192 tớ bất biết giửi câu hỏi lên trên diễn đàn thế nào.Tớ có một câu hỏi này mong tất cả người trong diễn đàn giúp mình với.- Theo QD 15 thì bất có TK1422 vậy tất cả các chi phí bán hàng, quản lý doanh nghề hạch toán vào đâu khi chưa có doanh thu? xin tất cả người trả lời rõ hơn giúp tớ với! thanks!
doanh nghề chưa có doanh thu, những khoản Chi phí quản lý thực tế phát sinh vào thời (gian) điểm hiên tại (lương, điện, nước...) vẫn hạch toán vào tài khoản liên quan để XĐ kết quả kinh doanh trong kỳ vì những chi phí này gầncoi nhưđịnh phí.Những chi phí liên quan đến bán hàng có thể treo trên tài khoản 142, 242 để phân bổ dần (bạn có thể chia thành TK cấp 2: 1421, 1422/ 2421, 2422 để phù hợp với DN bạn)

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
C Tác động của chính sách miễn, giảm thuế TNDN đối với các doanh nghiệp và môi trường kinh doanh trên địa bàn tỉnh Vĩnh Phúc Luận văn Kinh tế 2
M Trường hợp được miễn giảm thuế TNDN xin hỏi có phải được hạch toán vào TK 821 – “Chi phí thuế TNDN h Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
H hạch toán thuế TNDN trong trường hợp: Được miễn 100% Được giảm 50% Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
C Theo quy định tại Văn bản 499, thì khoản thuế TNDN được miễn giảm do ưu đãi đầu tư chuyển từ doanh n Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
T Xin hỏi về trình bày khoản thuế thu nhập doanh nghiệp được miễn nộp, giảm nộp trên Báo cáo kết quả h Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
N Nghị Quyết số 08/2011/QH13 ngày 06/08/2011- miễn giảm thuế TNDN, thuế TNCN. Phần mềm kế toán, tài chính 0
T Thắc mắc nhận tiền miễn giảm học phí tại địa phương?? Việc làm 0
K Trách nhiệm nghiêm ngặt và miễn, giảm trách nhiệm trong pháp luật về trách nhiệm sản phẩm Tài liệu chưa phân loại 0
N Miễn giảm học phí cho sinh viên (Nghị định 49) !!! Sinh viên chia sẻ 3
V Hồ sơ miễn giảm tiền thuê đất Phần mềm kế toán, tài chính 4

Các chủ đề có liên quan khác