mình làm ra (tạo) 1 bảng với 20 mẫu tin trong bảng này có cột STT=autonumber và khi làm ra (tạo) query cho table này với "group by " bất có cột STT thì gồm 5 mẫu tin

1.) làm cách nào làm ra (tạo) số đánh thứ tự trong query

rất mong các bạn chỉ dẫn, cảm ơn!

ntgiang168

Theo Simon biết thì trong query không dánh số thứ tự được (trực tiếp), bạn có thể viết 1 function nhỏ để đánh stt và group trong table, sau đó dùng query để vấn tin.

Còn một cách khác là dùng report để group và đánh số thứ tự.

Thân

Canowicakte

Anhexcel oi, sao minh bất mở duoc các file vậy, vào vnam access demo thi nó đòi pass. còn file chứng từ thì báo lỗi . Anhexcel vui lòng chỉ dẫn thêm nha. Cám ơn

Nhờ các bạn pro giúp đỡ cho em vớI!

Em đang làm chương trình Access quản lý kho nhưng bất biết làm thế nào để cập nhật được xuất, nhập hàng.Ví dụ như khi nhập hàng vào thì còn cuối phải tăng, khi xuất thì còn cuối phải giảm.

Em Thank trước mấy bác pro!

-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-

Nhờ các bạn pro giúp đỡ cho em vớI!

Em đang làm chương trình Access quản lý kho nhưng bất biết làm thế nào để cập nhật được xuất, nhập hàng.Ví dụ như khi nhập hàng vào thì còn cuối phải tăng, khi xuất thì còn cuối phải giảm.

Em Thank trước mấy bác pro!

Sao hok có bácnaof giúp đỡ cho em với!!

Em gần phải nộp chương trình để báo cáo rồi!

Các chủ đề có liên quan khác