Stanwik

Mình đang dùng IDM bản 6.09

Khi nghe nhạc và xem video thì cái khung download trong trình duyệt Chrome nó nằm không gọn gàng, nhiều lúc đang đọc báo mà nó nằm lộn xộn phải kéo đi chỗ khác hoài.

Đây là ở trình duyệt IE 9 (và chắc Firefox cũng vậy):

Còn đây là ở Chrome :

Cái mình muốn hỏi là có cách nào khắc phục để khi sử dụng Chrome nó hiện ra gọn gàng như ở IE và Firefox không nhỉ ?

Thank các bạn !!!

miss_hitle

cái này có thể do windows xp hay vista nó định vị như vậy chứ windows 7 không có đâu bạn à

ngohuuchuc cái này có thể do windows xp hay vista nó định vị như vậy chứ windows 7 không có đâu bạn à mình xài win7 bạn à, giao diện IE9 kia mà :p

Hrypanleah

Vào cửa sổ chính của IDM, chọn Downloads->Options, nhìn xuống dưới có cái Cuztomize IDM Download Panels in Browsers, chọn Edit, trong cả 2 tab For Web-Players và For Selected Files đều tick vào Mini Mode. Cái này giúp thu nhỏ download panel lại cho dễ nhìn, còn về vị trí thì bạn thử dời download panel lên ngay trên khung player của trình duyệt web thử xem, mình đoán là nó sẽ nằm yên tại vị trí đó

hoahung143

IDM vẫn chưa có addon cho Google Chrome mà chỉ hỗ trợ bắt link. Không có cách khắc phục được đễ có thể nằm gọn như IE, FF.

fatdragon31

Chờ IDM nó hỗ trợ Chrome thì mới được bạn à, còn hiện tại thì không có cách nào đâu.

Các chủ đề có liên quan khác