Jerry_mouse

em đang xài 1 em laptop tàm tạm hãng HP

hôm trước cài need for speed vào chơi lát sau em thấy máy khá là ''ấm ap'' không hiểu là có vấn đề gì không ạ ??? em có nên tiếp tục chơi ( em thấy cái nì hay lắm )

Các dòng laptop HP chạy thường nóng hơn các dòng khác. Mình cũng đang xài 1 con laptop HP, máy cũng nhanh nóng lắm nhưng xài 3 năm nay vẫn bình thường

Để cho máy bớt nóng thì bạn nên mua 1 đế tản nhiệt cho laptop.

Thân!

Có gì đâu mà nghĩ .máy chạy game đồ họa cao thì phải nóng chứ ,Khuyên bạn nên để em quạt chạy kế bên bảo vệ em nó

ga_con85

Dùng RealTemp hay Everest mà đo nhiệt độ. hay dùng BatteryCare (chạy Admin) để vừa chăm nom pin vừa đo nhiệt độ CPU, HDD, nó sẽ báo cho bạn biết nhiệt độ an toàn qua màu sắc của nhiệt độ hiển thị. Màu xanh thì an toàn, sang màu vàng thì cho máy nghỉ ngơi chút, tắt bớt chương trình, màu đỏ thì ...

Zak

mua thêm cho nó cái đế tản nhiệt mùa hè đến nơi rồi

Đế tản nhiệt giúp giải quyết phần nào thôi, tính ra được khoảng 20-30% nhiệt giải, còn chủ yếu vẫn là quạt tản nhiệt có trong laptop của bạn như: chạy có tốt không, có bám bụi nhiều làm giảm khả năng tản nhiệt không?

Còn như laptop của bạn được chế bằng những chất liệu tản nhiệt tốt như sợi cacbon hay nhôm này nọ thì càng ok.

mình cũng đang tính mua 1 cái đế tản nhiệt ở HN, bác nào biết ở đâu tốt chỉ em với nhé chứ thời (gian) tiết ntn mà không dùng tản nhiệt chắc máy đi sớm quá

Bromleah

máy mềnh máy nhôm đây show hàng nhé

ai biết app đo nhiệt đọ đâu cho xin cái

Các chủ đề có liên quan khác