các bạn giúp mình với.máy mình ổ C chứa 70 gb và ổ D chứa 10 gb, bây giờ mình muốn chuyển 50 gb từ ổ C sang ổ D có được không.mong các bạn giúp đỡ!thank

sinhvien_kt

bạn dùng phần mềm acronis-disk-director-11-home về chia nhé:

tranvothanhtam

có thể dùng phần mềm trên để di chuyển dụng lượng qua, nếu không thì bạn dùng đĩa Hiren bootCD để phân vùng lại cho nó.

thang_ngo_2002

C1:

Phải chuột Computer >> Manager >> Disk Management >> Chọn ổ C >> Phải chuột chọn Shrink Volume >> Chọn dung lượng bạn muốn giảm >> Chọn Shrink >> Kéo mở rộng dung lượng ổ D phần ổ C vừa giảm hoặc nhấn phải chuột vào ổ D chọn Extend Volume >> OK

C2:

Tải phần mềm (Free)

Phần mềm rất đơn giản, muốn thêm bớt bạn chỉ cần di chuột là được, ngoài ra còn có thể thay đổi định dạng ổ đĩa từ FAT >> NTFS và ngược lại. Chi tiết google

lehuyfit

hoangtu.ulsa C1:

Phải chuột Computer >> Manager >> Disk Management >> Chọn ổ C >> Phải chuột chọn Shrink Volume >> Chọn dung lượng bạn muốn giảm >> Chọn Shrink >> Kéo mở rộng lớn dung lượng ổ D phần ổ C vừa giảm hay nhấn phải chuột vào ổ D chọn Extend Volume >> OK

C2:

Tải phần mềm (Free)

Phần mềm rất đơn giản, muốn thêm bớt bạn chỉ cần di chuột là được, ngoài ra còn có thể thay đổi định dạng ổ đĩa từ FAT >> NTFS và ngược lại. Chi tiết google Dùng cách 1 là chuẩn rồi đấy...

Các chủ đề có liên quan khác