Anwar

Chào cả nhà ! Mình đọc thông báo và vừa tải bản 2.1.0 về cài thử, làm tờ khai mang nên nộp thì họ trả về, lý do là cục thuế chưa nâng cấp nên chưa dùng bản này.Về làm lại 2.0.Nhưng khi cài đặt bản 2.1.0 thì mình vừa gỡ 2.0 ra hết rồi. Bi h minh muốn cho Phần mềm đỡ nhảy lung tung thì mình lại phải gỡ bỏ 2.1.0 và cài 2.0 lại.Nhưng thấy 2.0 và 2.1 chẳng khác nhau là mấy?? ( Mình nhớ làn trước khi cài đặt cũng bị trồng chéo kiểu này" tên ở ngoài 1 khác so với ngựa vạch).Ko biết nên phân biệt kiểu gì? có bạn nào có ý kiến gì giúp mình với! xin Thank nhiều nhiều!

diquabongtoi

Chào cả nhà ! Mình đọc thông báo và vừa tải bản 2.1.0 về cài thử, làm tờ khai mang nên nộp thì họ trả về, lý do là cục thuế chưa nâng cấp nên chưa dùng bản này.Về làm lại 2.0.Nhưng khi cài đặt bản 2.1.0 thì mình vừa gỡ 2.0 ra hết rồi. Bi h minh muốn cho Phần mềm đỡ nhảy lung tung thì mình lại phải gỡ bỏ 2.1.0 và cài 2.0 lại.Nhưng thấy 2.0 và 2.1 chẳng khác nhau là mấy?? ( Mình nhớ làn trước khi cài đặt cũng bị trồng chéo kiểu này" tên ở ngoài 1 khác so với ngựa vạch).Ko biết nên phân biệt kiểu gì? có bạn nào có ý kiến gì giúp mình với! xin Thank nhiều nhiều!

Torrey

trước khi bạn cài phiên bản 2.1.0 bạn phải thoát 2.0 đi nếu bất cả hai phiên bản này sẽ bị trùng nhau

Camdin

Khi nâng cấp phần mềm HTKK từ 2.0 lên 2.1 bạn chỉ cần cài đè lên là được.Khi Ngành thuế triển khai nâng cấp (khi vừa triển khai nâng cấp ngành thuế mới đưa phần mềm này lên mạng), họ sẽ cung cấp cho DN phần mền này và trong đó có 1 file gọi là Nội dung nâng cấp. Bạn đọc file này là sẽ rõ nó khác nhau như thế nào.Còn nếu DN nộp TK được in từ HTKK 2.1 mà bị CB thuế yêu cầu làm lại bằng 2.0 thì bạn nên nêu tên CQ thuế và Cbộ đó lên để cả nhà xem CQ thuế nào mà lạc sau quá vậy.

Penn

Thank các bạn! Ý mình là đố các bạn biết nhìn bằng mắt thường sự khác nhau giữa 2 PB đấy.Chỉ trừ khi mang ra cục thuế soi mới biết mình dùng bản gì. ( Mình hỏi vậy là vì trong Th các bạn vừa cài 2.1 nhưng lại phải làm trên 2.0 , và nếu bạn cài đặt song song 2 Pb thì cực dễ bị nhầm,bởi chế độ cài đè và khi cài thì bạn không đổi tên nên sẽ bị lỗi (tên thì 2.1 nhưng ngựa vạch lại của 2.0 và ngược lại).

Các chủ đề có liên quan khác