Vảy nến là do rối loạn biệt hóa lành tính của tế bào thượng bì. Nguyên nhân gây bệnh đến nay vẫn chưa được khẳng định rõ ràng nhưng hầu hết các nghiên cứu đều khẳng định một số yếu tố như di truyền, nhiễm khuẩn, stress, thuốc, hiện tượng Kobner (thương tổn mọc lên sau các kích thích cơ học như gãi, chà xát hay các kích thích lý hóa (bệnh nặng nhẹ theo mùa) có thể làm nên cơ chế sinh bệnh. Bệnh vảy nến có thể xuất hiện ở nhiều nơi trên cơ thể, có thể ở da, móng, khớp... thường gây mất thẩm mỹ và ngứa ngáy khó chịu. Để tránh bệnh tái phát cần tránh căng thẳng, tránh kỳ cọ, bóc da, tránh nhiễm khuẩn (đặc biệt là nhiễm khuẩn tai mũi họng), cẩn thận khi dùng thuốc (nhất là với người mắc thêm bệnh tim mạch) và điều quan trọng là phải lạc quan với bệnh tật. Mặc dù hiện nay chưa có biện pháp điều trị dứt điểm căn bệnh này nhưng bệnh lành tính và phổ biến, khoa học lại không ngừng phát triển trong việc tìm ra nguyên nhân đích thực gây bệnh, hàng năm đều ra đời thêm các thuốc, phương pháp chữa trị bệnh hiệu quả hơn. Hiện Bệnh viện da liễu Trung ương cũng đang triển khai kế hoạch điều trị bệnh da nặng, trong đó có bệnh vảy nến bằng tế bào gốc. Bạn nên khuyên chị lạc quan với bệnh, sử dụng thuốc theo đúng chỉ định của bác sĩ và thực hiện nghiêm chỉnh những điều nên tránh như đã nói ở trên.

yeudoi_2202

Bạn thử tìm hiểu sản phẩm chiết xuất từ thảo dược này đi, chữa các bệnh về da tốt lắm, đặt biệt là bệnh vảy nến, có người bị vẩy nến hơn 10 năm đã khỏi rồi đó, bạn k phải lo bệnh tái phát đâu, bạn hãy đến văn phòng để được tư vấn đầy đủ nha
http://my.opera.com/nttlan1/blog/

Darel

Chào bạn. Đối với bệnh của chị bạn phải điều trị nội tiết tố từ bên trong cơ thể và cần có thời gian, đồng thời sử dụng tinh dầu Seed Oil để bôi bên ngoài da nơi bị ngứa, loại dầu này rất hiệu quả đối với các loại bệnh như vảy nến, á sừng, nó có tác dụng làm êm dịu vùng da bị bệnh. Bạn có thể liên lạc với mình qua số đt này mình sẽ tư vấn cho bạn nhé, 0989343885. (Như Quỳnh).

Các chủ đề có liên quan khác