Orville

Em muốn rip dvd karaoke thành file avi hay là mpg với 2 phần âm thanh (dual-audio). Anh chị nào biết cách làm chỉ giùm em phải dùng phần mềm nào để làm

phuong_thai0505

Mình cũng đang cần đây này. Nhưng không biết làm cách nào cả.

các bạn ai biết chỉ cho mình với.

loa4vitinh

Trích minhanh8462 Em muốn rip dvd karaoke thành file avi hay là mpg với 2 phần âm thanh (dual-audio). Anh chị nào biết cách làm chỉ giùm em phải dùng phần mềm nào để làm Chỉ cần dùng 1 phần mềm mà có thể chuyển video karaoke từ của dvd sang avi có 2 kênh audio (Dual Audio) thì tui không biết. Nhưng cách làm thủ công (Kết hợp nhiều phần mềm) thì tui biết. Cũng không phức tạp lắm. Bạn quan tâm thì add nick tui khi nào rảnh tui chỉ cho! nick: kirky_cachar

Mà tui thấy nên chuyển file dạng dvd sang dạng .mkv là hay nhất. File xuất ra dung lượng nhỏ (>= avi 1 chút thôi) mà chất lượng video và audio thì wá đỉnh chưa kể có thể tách được 2 kênh audio, thao tác đơn giản cực kỳ luôn.

Ps: Cho bạn tên các phần mềm cần thiết để bạn tự mày mò: AVI-Mux GUI, MKVtoolnix, Sony Sound Forge (hay Cool Edit Pro hay Goldware,...),Total Video Converter và Media Player Classic hay Bs Player vì theo tui biết khi phát nhạc WMP không chuyển đổi qua lại giữa 2 audio của file karaoke .avi.

Các chủ đề có liên quan khác