baby_sanhdieu99

Giờ bạn dùng hirent boot format hết ổ C, sau đó dùng bản ghost đa cấu hình trong 4rum xem sao nha, lúc cài windows mà lỗi cái nào thì cài xong dùng sẽ bị lỗi đó.

Colla

Lỗi này mình cũng bị dính rồi. Nguyên nhân là do bạn càidriver ở Device Manage. Bạn thử Uninstall cái driver rồi cài lại bằng Easy Driver Full Pack Xp hay tìm driver rồi setup trực tiếp xem sao. Chúc bạn thành công

Armen

Huonganhyeuem Giờ bạn dùng hirent boot format hết ổ C, sau đó dùng bản ghost đa cấu hình trong 4rum xem sao nha, lúc cài windows mà lỗi cái nào thì cài xong dùng sẽ bị lỗi đó. khi cài lại windows sau khi biết windows kia bị lỗi mình vừa format ổ C rồi hjc làm hết cách rồi mà vẫn bị huhuhu

---------- Bài thêm lúc 17:23 ---------- Bài trước là lúc 17:21 ----------

minhkute23 Lỗi này mình cũng bị dính rồi. Nguyên nhân là do bạn càidriver ở Device Manage. Bạn thử Uninstall cái driver rồi cài lại bằng Easy Driver Full Pack Xp hay tìm driver rồi setup trực tiếp xem sao. Chúc bạn thành công Mình chưa cài được cái driver âm thanh nên k unitall dc.. mà máy cũng k chịu hiện cái dấu hỏi màu vàng cho mình cài nữa hic Có bạn nào biết làm sao cho máy hiện cái dấu hỏi màu vàng Thông báo là mình thiếu driver không. Thank ngàn cái luôn ^^ hihi

peheo1510

Bạn vào đây tải driver cho windows XP về cài xem

girl_dontcry

có thể của bạn cài sai driver đó bạn, bạn thử vào trang chủ down driver về cài lại xem sao bạn nhé.

Thân !

Bret

nếu bạn có tiền thì mua thêm 1 cái card âm thanh. cách 2 là lúc bạn mua máy tính, họ có cho 1 cái đĩa. mở cái đĩa đấy lên mà cài.

Jar

không có driver thì bạn định cho loa chạy bằng gì chứ

Bạn thử vào bios xem card onboa có bị khóa không. cũng có thể hư card thì bạn phải dùng card rời thôi. Chúc bạn thành công.

nthanhxuan80

của bạn đây

Bộ Driver Auto Cài Tự Động cho tất cả các main

Không cần cài đặt - Tương KẾT với tất cả các phiên bản window & TỰ DÒ TÌM - CÀI ĐẶT DRIVER KHÔNG CẦN NỐI MẠNG INTERNET

nhoc_dkny_hn9x

duymanh777 của bạn đây

Không cần cài đặt - Tương KẾT với tất cả các phiên bản window & TỰ DÒ TÌM - CÀI ĐẶT DRIVER KHÔNG CẦN NỐI MẠNG INTERNET Thank bạn nhé. Để mình test thử hihi ^^

---------- Bài thêm lúc 22:09 ---------- Bài trước là lúc 21:22 ----------

duymanh777 của bạn đây

Không cần cài đặt - Tương KẾT với tất cả các phiên bản window & TỰ DÒ TÌM - CÀI ĐẶT DRIVER KHÔNG CẦN NỐI MẠNG INTERNET Tình hình là vừa sử dụng nhưng không có kết quả. Bạn nào biết làm sao cho windows báo thiếu driver dc vậy.. Hay để cho windows nhận driver âm thanh cũng dc

vipboy_namngoc

bạn lấy cái đĩa driver xong vào phần âm thanh cài thêm là được. đó là windows xp. còn win7 thì không cần, nó tự có

baocongmoccong

x700 bạn lấy cái đĩa driver xong vào phần âm thanh cài thêm là được. đó là windows xp. còn win7 thì không cần, nó tự có Mình làm không được bạn ah.. Mình sử dụng nhiều công cụ cài driver, sử dụng đĩa rồi luôn mà máy không báo thiếu driver sao cài

Mình vừa tải nhiều driver âm thanh về cài nhưng máy vẫn k nhận, MAIN của mình SiS 651 huhu

lyxuan

Cái này mình nghĩ là nó vừa bị tắt đi trog phần BIOS chứ k phải là tại driver đâu bạn à

Thunder

hoang12310 Cái này mình nghĩ là nó vừa bị tắt đi trog phần BIOS chứ k phải là tại driver đâu bạn à bạn ơi mở lên sao chỉ với hihi thanks nhiều

thanhtuan_83lk

Không thể chỉnh được thì bác nó cài lại windows lần nữa rồi cài đủ drive đi xem có khác không

ljnhkute162

-Bạn thử cách này xem. Mình nghĩ là dịch vụ windows audio của bạn chưa bật. Mở RUN--> nhập services.msc --> Tìm Windows Audio nếu trạng thái của nó chưa bật thì chuột phải bật nó lên.

-Bạn đưa tên main lên đây để tất cả người có thể tìm driver KẾT hợp cho bạn.

-Bạn tuyệt cú đối không được chạm vào BIOS .

-Không được nữa cài windows lại cho đỡ lằng nhằng.

Chúc bạn thành công.

questions Mình vừa thử những cách trên nhưng k thành công.. Mình dag xài windows xp sp3 luôn rồi hjc cs k có âm thanh huhu

---------- Bài thêm lúc 15:51 ---------- Bài trước là lúc 15:48 ----------

bạn ơi vào Device Manager rồi mà k thấy System devices hihi nó nằm ở đâu bạn ^^ System devices nằm trên Universal Bus Controllers ở dưới cùng á, nhấp vào dấu + xổ nó ra.

Thường 1 số dòng main mới cài XP không có âm thanh mặc dù vừa cài đầy đủ driver, không có dấu hiệu lỗi như ! màu vàng và ? màu vàng. Lỗi nằm ở Microsoft UAA Bus Driver. Bạn có thể hỏi anh Google xem cách fix hay làm theo chỉ dẫn của mình.

Chúc thành công nhen !!!

Mahkah

của bạn nè : (winxp)
(win7)
questions Mình có vào mục Device Manager Nhưng không thấy bất kỳ dấu hỏi màu vàng nào. VÀ Mình cũng có vào dxdiag thì máy bảo là thiếu driver âm thanh.

..Mong các bạn giúp đỡ Thanks Nhiếu Nhiếu !!!

Các chủ đề có liên quan khác