as_df

- Thưa các cụ bô lão, sau khi mua SBS giá 3.9k và sợ kết quả kinh doanh quý 2 nó báo lỗ nên em đã phải chia tay nó với giá 3.8k, nhưng ngược lại năm nay kết quả kinh doanh của SBS ngày càng khấm khá, nó đã lãi liên tiếp 5 quý và đặc biệt sau 2 năm ẩn mình vốn chủ sở hữu đang âm 251 tỏi thành dương 191 tỏi, tổng nợ đang từ 1,424 tỏi giờ chỉ còn nợ 454 tỏi,

- 6 tháng đầu năm 2014 SBS Lãi ròng đạt hơn 22.4 tỷ đồng,

Riêng quý 2/2014 lợi nhuận sau thuế đạt gần 2 tỷ đồng, tích cực hơn so với con số âm 18 tỷ đồng cùng kỳ năm ngoái.

- Khoản tiền - tương đương tiền tăng 12.6% lên mức hơn 237.8 tỷ đồng và các khoản đầu tư tài chính ngắn hạn tăng gần 17% lên hơn 32 tỷ đồng. Nợ ngắn hạn tính đến 30/06 ở mức gần 309 tỷ đồng, giảm 17.7% so với đầu năm.

Bảng kết quả kinh doanh công ty mẹ quý 2/2014 của CTCK SBS

- Về giá thì khỏi phải nó, hiện tại em nó đang tích luỹ ở giá 3.6k/cp. Với giá này em lại phải hì hục vào hàng lại với số lượng nhỏ giọt, nhưng chắc chắn một điều SBS sẽ có những bước tiến vượt bậc trong năm nay và trong tương lai, với bộ máy tái cơ cấu thành công và hướng tới sàn HNX và HOSE thì SBS hiện tại đang được coi là Bluechip của sàn upcom .

[​IMG] [​IMG]

Với thời gian tích luỹ tích luỹ này SBS sẽ có đột phá lên mức giá 7.x thậm chí 10.x trong thời gian tới.

Mời các cụ vào bình luận góp ý, xin đừng ném đá . Xin Thank và chúc các cụ giao dịch thành công.

nó có làm ăn gì đâu, chủ yếu là danh mục cũ hoàn nhập dự phòng và lãi tiền gửi không kỳ hạn, giờ chỉ tái cấu trúc và bán mình thì may ra

nsk1926

Lại topic mới hả bác, có vẻ nôn nóng quá, SBS chưa thể tăng như bác nói đâu

vvhiep

Bác à , upcom kg minh bạch như HNX và HSX đâu và kể cả khai báo của DN cũng chưa hẳn minh bạch , tớ khuyên bác kg nên nhìn xa chi cho nhức mắt .

Ocelfa

Minh bạch hay k0 còn tuỳ từng trường hợp vào chính doanh nghiệp chứ k0 hẳn do sàn này sàn kia đâu, bác dễ thấy như PVX có ở Upcom đâu mà thông tin có minh bạch k0 hả bác, hehe

showbiz_vn

upcom mà được giao dịch tốt thì mình tạm cho nó là bluechip, hôm nay lại có giá tốt đểvaof SBS rùi,

ducvinh_tbvn

Sắp tới giá trị sổ sách của SBS sẽ tăng vù vù, lúc đó liệu còn giá rẻ nữa không cụ? từ đầu sóng 2 SBS chưa tăng tẹo nào, tích luỹ giá trên 3k múc tẹt ga

Các chủ đề có liên quan khác