thuyphapk5

- Mình có 1 form chẳng hạn các dữ liệu vừa bị khoá khi load lên. Khi nhấn vào nút sửa dữ liệu sẽ được sửa đổi, khi mình nhấn vào nút luu dữ liệu sẽ bị khoá lạiMong các bạn giúp đỡ cám ơn.

Avner

Có phải ý bạn muốn khi load Form lên thì bất cho phép sửa dữ liệu.Mà khi người dùng muốn sử dữ liệu thì phải nhấn nút Sửa thì mới cho Sửa.Để làm được bạn phải làm ra (tạo) một nút lệnh(Command Button) có Name:cmdEdit,Caption:Sửa.Rồi sau đó bạn mới gắn ngựa lệnh vào ha.

Corydon

Trích:
Nguyên văn bởi daiduong2008 - Mình có 1 form chẳng hạn các dữ liệu vừa bị khoá khi load lên. Khi nhấn vào nút sửa dữ liệu sẽ được sửa đổi, khi mình nhấn vào nút luu dữ liệu sẽ bị khoá lạiMong các bạn giúp đỡ cám ơn.
Khi load form thì bạn khoá nó lại như sau: Code: Private Sub Form_Load()TenTextBox.Locked = TrueEnd SubBấm vào nút sửa thì mở khoá: Code: Private Sub cmdSua_Click()TenTextBox.Locked = FalseEnd SubSửa xong khoá nó lại. Code: Private Sub cmdSave_Click()TenTextBox.Locked = TrueEnd Sub

pandzeus

Trích:
Nguyên văn bởi domfootwear Cú pháp trên chỉ đơn thuần là khoá và mở khoá thôi, nếu mở khoá (Nhấn sửa) bạn nhập liệu vào là nó vừa lưu vào bảng tính rồi. Nếu bạn muốn xác nhận lưu Record vừa nhập xong thì phải thêm 1 vài đoạn code xác nhận nữa.
Thế thì phải viết như thế nào nữa anh chỉ luôn,hay chỉ dẫn cho em dùng những sự kiện gì cũng được.Hay đưa ra phuong hướng cũng được

viet_team

Trích:
Nguyên văn bởi phuyen89 Thế thì phải viết như thế nào nữa anh chỉ luôn,hay chỉ dẫn cho em dùng những sự kiện gì cũng được.Hay đưa ra phuong hướng cũng được
Bạn dùng code sau nhé: Code: Private Sub cmdSave_Click()Dim saveAns As Integer saveAns = MsgBox("Ban co that su muon luu khong ?", vbYesNo) If saveAns <> vbYes Then Me.Undo End If txtmhh.Locked = True txttenhh.Locked = TrueEnd Sub

Các chủ đề có liên quan khác