Cormack

hướng dẫn hình nè:

Options->Chọn thẻ Connection->Trong Connection Type/Speed các bạn chọn LAN 10Mbs.

Trong Default max conn number các bạn chọn 16.

Trên của sổ IDM các bạn chọn Download-> chọn Scheduler

Ở thẻ Files in the queue các bạn chỉnh con số trong ô download là 1( nó mặc định là 4) rồi ấn Apply

Sau này khi download nhiều file cùng lúc bạn chọn Download Later rùi vào Scheduler ->Files in the queu ấn Start now(chương trình sẽ tự động download từng file một)

Kết quả khi mình download game Spiderman2:

Felicio

Sao mình dùng IDM down tình hình chẳng khá hơn. Transfer rate chỉ từ 130KB là maximum trở xuống 0KB.

mình dùng ADSL viettel.

Bạn chỉ mình tăng tốc hơn đi.

Federico

Nhanh hay chậm là do đường truyền thôi, chứ mặc định của IDM là đủ nhanh rồi!

Romain

Nhanh đâu mà nhanh , nhảm quá trời luôn . Bạn thiết lập vầy nhà cung cấp dịch vụ cho bạn thêm băng thông chắc , hài quá

Win

khong thê nhanh được đâu vì bị giới hạn băng thông mà bạn

quaydau_labo

Nếu down nhiều file cùng 1 lúc thì sao bất dùng gigaget để down cho nó nhanh hơn.Sao chẳng ai nghĩ ra nhỉ ?????

Aelfdane

chẳng ăn thua gì cả. mình down 12 giờ mà speed vẫn 18x àh. gói cước cũng bất nỗi tồi mà chậm vãi

Dano

nhìn cái download của bạn cũng btt, của tui còn 1,5m/s cơ. hehe

bo_thi_oanh

Cách nỳ mình đang use nhưng khi down 1 file thì 350-500kb/s

Còn down 1 lúc nhiều file thì 20-50KB/s

Drugi

tùy vào bandwidth thoai, down nhìu cùng lúc thì bị chia ra nên khó mà tăng dc

Courtnay

Mở IDM. Chọn downloads-Chọn Speed limiter-Chọn Turn on. Lại chọn downloads-Chọn Speed limiter-Chọn Settings...

Thay số 10 bằng 10000 tốc độ sẽ pro lên

Terrel

mình nghĩ mình nên Thank bạn! vì ngoài những người vừa biết thì mình vẫn chưa biết! thanks!

Sydney

nhanh hay không còn phụ thuộc vào cái cài đặt thêm, các bạn vào ''Start''chọn settings chọn control panel chọn tiếp biểu tượng trái đất cầu internet options chọn thẻ security,tới đây các bạn bít cài rồi chứ,àh trừ mục hình tròn màu đỏ nha hiiii.
http://img44.imageshack.us/img44/3283/nonamej.png[img]

---------- Bài viết vừa được nhập tự động bởi hệ thống ----------

nhanh hay không còn phụ thuộc vào cái cài đặt thêm, các bạn vào ''Start''chọn settings chọn control panel chọn tiếp biểu tượng trái đất cầu internet options chọn thẻ security,tới đây các bạn bít cài rồi chứ,àh trừ mục hình tròn màu đỏ nha hiiii.

[img]http://img44.imageshack.us/img44/3283/nonamej.png[img]

bat_can_doi

Đường truyền mạng bao nhiêu thì down được bấy nhiêu thui chứ? làm được kiểu này chac VNPT , Vietel...phá sản cả...

Bronsonn

Trước hết phải hiểu thế nào là tăng tốc download đã, bản chất của chuyện tăng tốc download chẳng qua cũng chỉ là cố gắng vắt kiệt băng thông đưongtruwowngf của mạng nhà bạn mà thôi, cách trên mình thấy bất phải tăng tốc cho IDm mà là thiết lập thời (gian) gian down cho nó, cách này rất hay khi bạn down nhiều file cùng lúc, hiện nay IDM vừa chiếm rất nhiều băng thông khi down rồi nên bất cần tăng tốc cho nó nữa, nó cũng là phần mềm chiếm băng thông cao nhất hiện nay

Có người thấy được có người thấy bất là vì bản chất IDm vừa vắt kiệt băng thông rồi nên chẳng còn gì mà vắt nữa , có cố mấy cũng không tăng được nữa, còn nếu băng thông còn dư dả sẽ thấy hiệu quả cao

Các chủ đề có liên quan khác