hoatuongvi123

Thưa các bác, em có một cái file iso chuẩn của windows 7 untimate, file này thằng bạn nó down trên trang của microsoft đàng hoàng đấy. từ cái file đó thì làm thế nào để có một cái đĩa để cài windows nhỉ? em in cái file iso đó ra đĩa mà đâu có cài được đâu. các bạn giúp em với! thanks!

Coy

nếu đi mua thì nói làm gì,ng ta đang hỏi là làm thế nào mà,

bạn ghi đĩa bằng phần mềm gì vậy .bạn thử dùng phần mềm ultra để ghi xem sao,t cũng dow từ microsoft làm thì rất ngon lành bạn ạ, dùng ultra thì chỉ chuyện burn ra thui không cần làm gì cả vì đó là file iso mà

nhox_lj

Mình toàn burn bằng nero 7. Ghi xong đem cài bình thường . Chúc bạn thành công.

Cái này mình bị 1 lần,dùng chương trình có sẵn của win7 để burn,nhưng sai lầm là ghi cái file .iso ấy ra đĩa,chắc ý bác ấy là thế

boyviet

cài bằng usb đi bạn,vừa nhan mà tiện.cũng đơn giản thôi mà.cách cài thì bạn lên google tìm,nhiều người viết về đề tài này mà.ketnooi.com/forum cũng có đấy

lethuyhanh_1973

songoku_1269 Thưa các bác, em có một cái file iso chuẩn của windows 7 untimate, file này thằng bạn nó down trên trang của microsoft đàng hoàng đấy. từ cái file đó thì làm thế nào để có một cái đĩa để cài windows nhỉ? em in cái file iso đó ra đĩa mà đâu có cài được đâu. các bạn giúp em với! thanks! Nếu đang dùng windows 7 bạn có thể sử dụng chức năng của HĐH này để burn file bằng cách:kick chuột phải vào file iso/open with/ Window disc image burner. Nếu đang dùng HĐH không phải windows 7 thì có thể dùng phần mềm của hãng thứ 3 để burn vd: ultra iso, nero... Chúc bạn vui!

mydreamhacker

mình nghi đĩa thì cũng không tin tưởng chương trình ghi đĩa mặc định của windows 7 mà chỉ ghi đĩa bằng UltraIso

lúc trước tui có dùng nero 11 để burn đĩa cài windows 7 từ file iso của MS.

ban đầu chọn Nero burning room --> DVD Boot nhưng khi duyệt đến file iso thì nó bảo ý là định dạng iso không được vượt quá 2 GB. lol, rồi cũng cố mà burn. cuối cùng được cái đĩa có 1 file duy nhất là desktop.ini. lol

bức quá xài công cụ burn của windows 7. làm cái ăn luôn.

vậy nếu thao thế này thì có tạo được đĩa cài windows 7 không mấy u?: nero burning rôm --> DVD room iso

---------- Bài thêm lúc 15:14 ---------- Bài trước là lúc 15:13 ----------

khocvole_ Nếu bạn đang dùng Nero thì chọn chế độ DVD-ROM (ISO) rồi burn được luôn đĩa cài hả u?

file Ío thì down về, burn bằng cái gì cũng ok, vấn đề là phải có cái đĩa DVD xịn một chút, không thì lỗi nhiều lắm đó

Burn dạng Image thì mới dùng dc , còn không thì dùng ultraiso , chuột phải vào file ISO chọn Burn disk image . không nên dùng trình burn của windows 7 vì rất dễ lỗi.

Yvon

phongkien79 Bạn dùng UltraISO hay Nero burn ra đĩa DVD trắng. Cách này nhé, tìm GG xem hd cách burn.

lsandy_2805

Burn file ISO có nhiều cách lắm, dùng Nero burning room, Ultraiso, hay đơn giản là Iso burner maker mà burn, nhớ là burn Bootable nhé

Các chủ đề có liên quan khác