vy_tony201rox

"Hackthis, an innovative, educational and entertaining new website where you can learn the tricks and tips of website security. This well designed and well executed concept has proven to be a huge success and will only advance further. Attracting audiences to promote the importance of keeping your website secure, Hackthis is educating the internet for a more safer and secure tomorrow. Whilst education is commonly considered boring, Hackthis teaches you by putting you in the place of the hacker, exploiting websites to gain access to information required to advance to the next level. If that's not enough Hackthis also includes a great, friendly support and community forum where you can get Giúp with problems, meet new people and Giúp others with their problems.

We highly recommend this site for website developers to ensure your site is safe and secure. Also, if you're bored, hacking is a great way to pass the time!

Hackthis, một sáng tạo, giáo dục và giải trí mới trang web mà ở đó bạn có thể tìm hiểu các thủ đoạn và lời khuyên bảo mật (an ninh) của trang web. Điều này cũng được thiết kế và thực hiện khái niệm cũng vừa chứng tỏ là một thành công rất lớn và sẽ chỉ nâng cao hơn nữa. Thu hút khán giả để thúc đẩy tầm quan trọng của giữ các trang web của bạn an toàn, Hackthis là giáo dục Internet cho một rõ hơn và bảo đảm an toàn hơn vào ngày mai. Trong khi giáo dục thường được coi là boring, Hackthis dạy cho bạn của bạn trong chuyện đưa ra các hacker, khai thác vào các trang web được truy cập vào các thông tin cần thiết để tiến vào cấp độ tiếp theo. Nếu đó là không đủ Hackthis cũng bao gồm một lớn, thân thiện và hỗ trợ cộng đồng diễn đàn, nơi bạn có thể nhận được giúp đỡ về vấn đề này, mới đáp ứng được người dân và giúp đỡ những người khác với những vấn đề của họ.

We highly recommend this site for website developers to ensure your site is safe and secure. Chúng tui khuyên bạn nên đánh giá cao trang web này cho các trang web của nhà phát triển để đảm bảo trang web của bạn được an toàn và an toàn. Also, if you're bored, hacking is a great way to pass the time! Ngoài ra, nếu bạn đang chán, hacking là một cách tuyệt cú vời để vượt qua thời (gian) gian!

Remember, Hackthis is completely legal and 100% awesome!" Hãy nhớ rằng, Hackthis là hoàn toàn hợp pháp và 100% awesome! "

Các Bài học ở site này với các cấp độ từ dễ đến khó dưới dạng các level

-main 10 level

-Basic+ 3 level (Và 1 levelx)

-Intermediate: 3 level

-Javascript: 5 level

-Crypt: 5 level

-Real: 4 level và 1 xmas

Mỗi lần chúng ta hoàn thành 1 level số điểm sẽ được cộng vào tài khoản (Giống như game vậy) số điểm nhiều hay ít tùy thuộc vào mức độ khó hay dễ của bài!

• Một số điều lưu ý:

-Sau khi đăng kí tài khoản các bạn vào setting để điền thông tin cá nhân!

-Vào mục level chọn lần lượt từ level 1 2 3 ..để bắt đầu hack! (bài đầu tiên của phần main là phải tìm được password, Nhớ đó đừng nhầm lại tưởng là nó bắt đánh lại pass nhé, gợi ý bài này chỉ cần wiew source seach chữ pass 1 lúc là tìm được pass thôi )

-với những bài cơ bản chuyện đầu tiên chúng ta phải làm là tập view source để tìm ra username và password các bạn cứ tập làm dần sẽ quen.

Đầu tiên chúng ta hãy làm lần lượt từ phần main: (Là phần cơ bản của chuyện tập hack!

Quan trọng nhất

Vào Để đăng kí làm thành viên của hackthis

Có gì thắc mắc Phần mềm tui

YM: hoa_vo_khuyet_1992

hero_20_vn

Chú ý nhé! Khi đăng kí xong, các bạn nhớ điền đầy đủ thông tin cá nhân trong mục setting các bạn sẽ nhận được 20 điểm đầu tiên, đừng bỏ lỡ nhé! 20 điểm không dễ kiếm đâu ^^!

*Chý ý để tránh chuyện trao đổi của chúng ta trở thành SPAM các bạn post những thắc mắc của mình vào đây: =>
Tham ra hackthis => Phổ cập kiến thức cơ bản về hackweb

-------TUTORIAL-----------

Crypt: Lv 1 - Reverse text, lv2: Ceasar Cipher value 4 (S->W), Lv3: Morse Code level 4: Lv5: Reverse Text and solve by the way like lv4 Tools for lv123:
Basic - Level X:

blog_kiss

cái này hay à nha, nhưng mỗi tội những đứa chả biết gì về quả trị mạng như mình thì cũng hơi khó ^^

Nelly_Shin

cái này hay à nha, nhưng mỗi tội những đứa chả biết gì về quả trị mạng như mình thì cũng hơi khó ^^

Không sao đâu bạn, Cậu cứ làm dần các level trong đó đi có gì không hiểu cứ Phần mềm mình! Tuy mình cũng chưa hoàn thành hết 31 level chính trong hackthis 3 cái cuối khó quá

Courtnay

Hôm nay mới đang kí!cái này hay đó!mới đầu chưa quen j hết!nhìn hơi rối!

hôm nay ngồi nghịch, mới làm được 7 cái ở phần Main

Ghê! Ngồi nghịch một buổi mà được 7 cái phàn main là ghê đó!

Ah` hôm qua vào xem anh trirat nhà mình cũng làm được khá nhiều rồi thì phải!

Anh em đọc nick trong đó đi mình cùng thêm bạn nhé! cố gắng giúp đỡ nhau hoàn thành 31 level Khẳng định đăng cấp của vietnamese member chứ nhỉ!

Holden

ai tham ra hackthis thì thêm bạn với mình nhé!

nick mình là vna220792

trong hackthis em cũng dùng cái avata này! ai làm cái tương tự của em Phần mềm em làm tặng 1 cái cho tương tự 1 đội !

d_t_kien

cái gì khó hiểu bạn phải nói cụ thể thì tất cả người mới giúp bạn được chứ, nói chung chung thế ai biết

t_naomi_w2000

Sung sướng quá chiều này ngồi tẩn mần làm được cái Intermediate level 3 rồi Giờ chỉ còn real level 4 & xmas bác nào làm được chỉ em với nhé

chickenbabby

hehe, chúc mừng, dạo này sắp thi nên chắc không làm tiếp được, khi nào rỗi ngồi mày mò tiếp

quyenduong8926

mình mới ngồi làm được có 3 cái àh , còn cái click + điểm chả hiểu gì hết. Trang web này cũng hay đấy chứ, vừa chơi vừa học ... vừa căng cái đầu

Yardley

mình mới ngồi làm được có 3 cái àh , còn cái click + điểm chả hiểu gì hết. Trang web này cũng hay đấy chứ, vừa chơi vừa học ... vừa căng cái đầu

Em gợi ý cho anh mod nhé! Ở level này nó bắt chúng ta phải đạt trên 150.000 nghìn điểm (tương đương với 150.000 cái click đó ) trong trò chơi flash này! mà trong thực tế ta ấn mòn chuột cũng chỉ dc 100 cái là cùng => chuyện chúng ta phải làm là gì! phải hack số điểm đó lên trên 150.000 cái click! Muốn làm được các level trong hackthis ta phải dùng trình duyệt firefox! trước hết vì chế độ view source của nó rất dễ nhìn, công thêm vào là những add-ons hỗ trợ không thể thiếu khi làm các level mà trong cái bài mà anh trirat đang làm là một ví dụ! (Mình nói luôn đó là add-ons tamper data )

EM sẽ không viết lời giải chỉ gợi ý thôi! biết được cái add-ons đó rồi chuyện hack trở lên rất đơn giản!

Nếu bạn nào hứng thú với trò này add nick mình nhé chúng mình cùng làm quen!

YM: trojan_of_love

bay19810808

Mình là Mr.P1n3 rất vui được học hỏi tất cả người! Mọi người cho mình hỏi luôn ở Main lv 4 thi có phải pass và user nằm trong cái này phải ko?

Ai vừa làm rồi chỉ cho mình với!

puppy_kimnguu06

Mình là Mr.P1n3 rất vui được học hỏi tất cả người! Mọi người cho mình hỏi luôn ở Main lv 4 thi có phải pass và user nằm trong cái này phải ko?

Ai vừa làm rồi chỉ cho mình với!

Bạn tìm đúng chỗ rùi đó! Ở level 4 này password không đơn thuần hiện ngay trong source nữa mà nó vừa bắt đầu được giấu đi 1 chỗ khác!(khó hơn 1 chút rồi đó)

Bạn có thể đọc phần hint trong level mà bạn đang làm để xem gợi ý tử website, nguyên văn nó thế này!

Hint:

Sometimes extra hidden fields are added to the form which contains extra information for the login script. Again this is very easy for anyone to gain access to as it is clearly shown in the source code.

Sometimes these fields can contain very important information.

Bạn vừa tìm ra được đoạn code có liên quan tới password! hãy để ý name="passwordfile" value="ssap.xml">

Vậy file chưa password phải là ssap.xml rồi!

Còn chuyện lấy password trong đó thế nào thì! Chắc mình hok phải nói nữa có rất nhiều cách cho các bạn (có thể truy cập thẳng vào file đó, không KẾT thì download luôn file đó về để xem )

"ssap.xml" <-- , vấn đề là ở đây

Password để trong file đó => Em phải làm cách nào để xem được file đó! điều này đơn giản mà!

Em có thể truy cập vào file đó ngay trên thanh address hay add link file đó vào IDM mà download về xem (Nhưng tốt nhất là gõ ngay tên file đó ra sau link này tui hok nhớ^^)./ssap.xml

Enter 1 cái là dc!

Duck_Hwan

leanh2 "ssap.xml" <-- , vấn đề là ở đây - Nó là đây nhé

- Mình mới mở 1 topic về chủ đề này bên box chat chit, tất cả người qua giao lưu nào . Ở đây nói dễ thành spam lắm ^^!.

Các chủ đề có liên quan khác