CPU em là core i3 mới xài dc 10 tháng, giờ mới phát hiện trong tast manager có hình thế này, vậy phụ thuộc vào hình trên có thể cho em NHẬN XÉT gì về cpu, vì em thấy cpu corei3 này có 2 lõi, mà của em có 1 lõi, giúp em với, khổ cho cái máy, mua xong xài 10 tháng mới được dổi maint giờ thấy cpu có chuyện lạ, anh em xem sao

goodnight_8x

bạn thử vào bios chỉnh xem ,core i3 có 2 lõi+siêu phân luồng==>trong task manager sẽ thấy có 4 lõi

nguyenthuy_2603

Có vẻ như do bạn chưa thiết lập all core trong bios hay trường hợp xấu nhất là chip bạn vừa bị luộc

Thử dùng CPU Z kiểm tra lại xem

minhphuong_1302

Dùng CPUZ kiểm tra đi bạn.

Chip của bạn có nguy cơ bị luộc (khi đi sửa máy) hay mua phải hàng lởm

hoangdajca vào msconfig>> boot>>advanced option>>chọn 4 trong mumber of.... là ok Úi, bạn nhầm rùi thì phải. Cách đó dùng để chỉnh cho 4 lõi cũng tham gia trong quá trình khởi động máy thôi (tăng tốc độ khởi động 1 chút í mà)

các chuyên gia vào giúp em với nào, gặp phải trường hợp như thế thì phải xử lý như thế nào, tác hại của nó ra sao??? ảnh hửong gì đến máy

---------- Bài thêm lúc 12:37 ---------- Bài trước là lúc 12:31 ----------

cho em hỏi thêm nhiệt độ máy thế này dc chưa, dòng CPU DIE là gì k lẻ là CPU chết

jade.quach

tinhocdn CPU em là core i3 mới xài dc 10 tháng, giờ mới phát hiện trong tast manager có hình thế này, vậy phụ thuộc vào hình trên có thể cho em NHẬN XÉT gì về cpu, vì em thấy cpu corei3 này có 2 lõi, mà của em có 1 lõi, giúp em với, khổ cho cái máy, mua xong xài 10 tháng mới được dổi maint giờ thấy cpu có chuyện lạ, anh em xem sao Lỗi này thường xảy ra đối với các máy tính được :

1 - Cài hệ điều hành (Win) bằng bản Ghost .

2 - Vì 1 lí do nào đó máy tính được thay Motherboard khác .

Câu hỏi sẽ được giải đáp sau khi bạn cài lại windows .

tinhocdn các chuyên gia vào giúp em với nào, gặp phải trường hợp như thế thì phải xử lý như thế nào, tác hại của nó ra sao??? ảnh hửong gì đến máy Bạn vào Bios chuyển tất cả những thiết lập cho CPU về default là OK

Filmer

bạn thử chọn như zầy coi

---------- Bài thêm lúc 14:42 ---------- Bài trước là lúc 14:40 ----------

Có khi bạn chọn nhầm ở trên thấy được có 1 luồng thôi !!! Thân

Waerheall

vanthaoa5

của mình cũng corei3 nè, như này là 4 lõi hả mấy bác KO! Core I3 thì chỉ có 2 core ( lõi ) 2 Thread (Luồng) thôi. Chứ không phải là 4 lõi đâu.

smile_at_me_22

cng412 bạn thử chọn như zầy coi

---------- Bài thêm lúc 14:42 ---------- Bài trước là lúc 14:40 ----------

Có khi bạn chọn nhầm ở trên thấy được có 1 luồng thôi !!! Thân Chuẩn luôn bạn làm theo cách của bác này nhé.

Các chủ đề có liên quan khác