Đã lâu lắm rồi mới trở lại post bài.Sáng nay dậy nghĩ bụng dọn dẹp cái ổ cứng dữ liệu của mình phát cho khỏe thì thấy có cái mục này,nghĩ rằng cũng hay nên chiều nay up lên sẻ chia.Chẳng biết là sưu tầm của ai và từ khi nào nữa,hjxBạn nào biết rồi thì đừng có chém mình nhé.Chỉ là 1 số thủ thuật để chỉnh sửa về Registry & Group Policy thôi,có thể sẽ giúp ích 1 số bạn không biết có thể quản lý và nghịch ngợm em máy tính của mình 1 cách tốt hơn.Nói trước đọc là sẽ ngao ngán lắm đấy

Nếu viết bài không đúng chỗ thì nhờ Mod chuyển bài đến nơi quy định giùm em...

loa4vitinh

lovepcc Xjn bác cho ít giới thiệu và công dụng sau khi chỉnh sửa dy Mình nói quá rõ ràng rồi còn gì. Công dụng sau khi bạn nghịch xong chính là dòng chữ màu đỏ ấy

Ví dụ nhé: Tắt tiếng bíp của hệ thống.

Những lúc lỡ tay nhấn nhiều phím cùng lúc, PC lại ré lên những tiếng bíp rất khó chịu. Bạn có thể dẹp yên âm thanh này bằng cách vào Start > Run > nhập regedit > mở HKEY_CURRENT_USER\Control Panel\Sound > click chuột phải lên string Beep và chọn Modify, thay đổi giá trị từ Yes thành No, click OK và khởi động lại máy tính.

Sau khi Bạn nghịch như trên thì bạn sẽ tắt được tiếng bíp bíp khó chịu ấy,muốn thay đổi lại thì chỉ chuyện đổi No thành Yes--ok và khởi động lại

chúc vui....

Các chủ đề có liên quan khác