Mặc dù bạn không nói rõ thời gian mẹ bạn bị mất ngủ là bao lâu nhưng bạn dùng từ hay bị mất ngủ thì có vẻ bà bị mất ngủ mãn tính. Ngoài ra, bà còn hay bị ra mồ hôi đầu chứng tỏ bà có bị rối loạn thần kinh thực vật kèm theo. Vậy theo như suy đoán thì có thể bà bị mất ngủ nguyên phát hay mất ngủ trong bệnh lý lo âu. Bạn cần đưa mẹ đến bác sĩ tâm thần để được khám và điều trị chính xác. Tránh tự mua thuốc ngủ ở ngoài uống vì có thể gây ra hiện tượng quen thuốc.

papyuyen

Theo mình trước hết phải chữa bệnh mất ngủ cho mẹ bạn đã, vì mất ngủ mà không được chữa trị sẽ kèm theo nhiều ảnh hưởng đến thần kinh, đặc biệt là một trong những nguyên nhân của việc ra mồ hôi đầu nhiều (rối loạn thần kinh thực vật).
Bạn không nên tự ý mua thuốc do hiện nay các thuốc tân dược luôn đi kèm với rất nhiều tác dụng phụ như mệt mỏi , đau đầu, dùng lâu dài có thể dẫn đến lệ thuộc thuốc, và nếu ngừng thuốc đột ngột sẽ dẫn đến hội chứng cai thuốc (đau đầu, đặc biệt là làm cho mất ngủ trầm trọng hơn), hơn nữa các thuốc này có phạm vi an toàn hẹp dễ có nguy cơ quá liều (biểu hiện mất phản xạ, hôn mê thậm chí tử vong).
Mấy hôm trước mình có vào website http://bacsytructuyen.vn có mấy bác sỹ tư vấn tận tình lắm.
Nói chung với bệnh của các cụ là cứ phải hỏi các bạn sỹ, dược sỹ nhiều kinh nghiệm, đừng nên tự ý dùng thuốc.
Chúc mẹ bạn mau khỏi bệnh nhé

Các chủ đề có liên quan khác