niemtinnoiay89

Vấn đề mà bạn đang băn khoăn cũng là mối bận tâm của rất nhiều bạn gái hiện nay. Khi bắt đầu đi làm quan hệ xã hội rộng rãi hơn, việc làm đẹp đối với phái nữ rất quan trọng, giúp ta tự tin hơn trong giao tiếp và thành công hơn trong công việc. Tuy nhiên không phải ai cũng biết cách trang điểm đẹp tự nhiên và phù hợp cho mỗi hoàn cảnh khác nhau. Việc học trang điểm cho bản thân một cách nhẹ nhàng và tự nhiên không đòi hỏi mất quá nhiều thời gian, chỉ cần được sự hướng dẫn của chuyên viên trang điểm và chuẩn bị một số mỹ phẩm cần thiết của các hãng mỹ phẩm có uy tín cùng một chút kiên trì khéo léo, bạn sẽ làm đẹp được cho mình.

Với trường hợp, bạn đang bối rối không biết chọn cho mình màu son thế nào cho phù hợp với đôi môi của mình đúng không? Các chuyên gia của Phượng Anh Spa khuyên bạn nên sử dụng các tông màu nhạt như màu hồng cam hay màu nâu cam tránh các màu nâu đậm, đỏ tươi… Với đôi môi hơi cong thì bạn chú ý không nên sử dụng son bóng vì như vậy sẽ làm môi có cảm giác cong hơn và mọi người tập trung chú ý vào nhược điểm này của bạn. Ngoài ra khi trang điểm bạn sử dụng chổi để thoa son và vẽ đường viền môi lui vào viền môi thật một chút để khắc phục môi dầy. Phủ phấn nhẹ ở viền môi thật để che đi đường viền môi này. Ngoài việc chọn son môi cho đúng thì bạn cũng nên sử dụng các sản phẩm để dưỡng môi, chống các tình trạng khô nứt của môi giúp môi căng mọng.

Các chủ đề có liên quan khác