ptd_pah

mình có con USB 4GB. Mình dùng gần hết dung lượng của nó rồi. Bây giờ mình mở ra không thấy bên trong còn tí gì. mặc dù Windows vẫn báo dung lượng vừa dùng, dung lượng còn trống, bạn nào biết cách lấy lại dữ liệu trong đó giúp mình nhé

Bạn bị virut ẩn file, nó sẽ thiết lập các file hay thư mục ở chế độ file bảo vệ của win, thừong thì các file này ẩn, nên dữ liệu của bạn sẽ ẩn theo.

Bạn dùng cái này: Scan rồi Fix

Sau đó reset máy.

Bạn vào Folder Options/ chọn mục show hidden file and folder thừong thì không được nhưng bạn vừa dùng chương trình vnfix rồi thì nó vừa thiết lập chế độ show hidden file and folder thành công, nhưng vẫn không hiên ra được các file đó.

Hãy bỏ dấu tíc của mục Hide proteced operating system file . OK

là các folder sẽ hiện ra, vì virut vừa thiết lập các file/folder là file hệ thống. (Đến bước này coi như xong)

Nói thêm:

Sau đó vào từng thư mục copy những file đó ra máy tính hay chuyển sang thư mục mới làm ra (tạo) từ USB, vì thư mục cũ vừa bị thiết lập là file hệ thống nên sau này cắm usb vào máy khác sẽ không hiện ra được. Bạn có thể ngồi trên máy khác làm như lúc nãy để hiện ra nhưng có thể máy đó cũng vừa từng nhiễm virut đó nữa thì sẽ lại bị ẩn tiếp.

Các chủ đề có liên quan khác