lon_blog

Mình đang gặp rắc rối với USB Flash...,

Trong khi mi`nh đang cắm USB FD vào máy thì em mình chạy qua và va vào khiến nó văng ra - và sau đó thì nó bị một hiện tượng rất lạ ! Đó là khi mình Copy các File vào thì chỉ để một thời (gian) gian hay đem đi đâu đó là các Files trong đó không còn - bị biến thành các Files khác với những kí tự rất lạ và đầy cả USB luôn - đầu tiên mình nghĩ máy bị Virus phá - nhưng không - vì mình dùng Norton AV 2003 - luôn Update - dùng cả PC-Cillin 2003 cũng không có Virus - mãi tới khi mình copy những Files .MP3 thì mình mới phát hiện ra là USB bị lỗi truy xuất bộ nhớ ! Nếu mình Copy hai hay nhiền Files MP3 thì nội dung của chúng khi Play lên bị lẫn lộn cho nhau....,

Vậy làm sao để khắc phục tình trạng USB của mình ?! Ai biết giúp mình với ?!

Vì mình chẳng thể đem đi bảo hành được - sau cú va chạm - USB vừa bung ra - rách tem bảo hành !

phuoc_love2002

hiện tượng của bạn cũng tương tự hiện tượng trên Usb của mình đó . Mình nghĩ đây là một con virus không hơn không kém .

Chỉ gặp trên một số máy .

Bạn thử đem USB sang máy khác thử xem sao ! Chắc là Ok đó

muathuvang2456

Tui cũng vừa gặp hiện tượng tương tự như bạn rùi. Nhưng đó là cho cái ổ đĩa mềm (FDD). Tui format cái đĩa FDD xong thì không còn hiện tượng đó nữa.

empty_empty

Thank các bạn!

Mình vừa Format rùi...., vì mỗi lần như vậy mà không Format thì sao có thể dùng được tiếp !

Và mình có thể chắc chắn là không phải do Virus phá......./

Mình cũng vừa thử với các máy khác nhau - mình đang sở hữu hơn 40 cái máy cơ mà !

Có lẽ mình đang cần một chuyên gia về USB - Liệu có phần mềm nào cho phép Format - có thể là giảm bớt dung lượng của USB đi cũng được - nhưng sẽ tránh được lỗi đó ....ko nhỉ ?!

--> Giống như với đĩa mềm ...., khi vừa hỏng tới mức windows cũng bó tay, không thể Format được thì vẫn còn có thời cơ chữa được cơ mà ..../ Đó là làm cho windows nhận diện đĩa mềm đó từ 1,44 MB thành 0,7MB và nếu đĩa đó không hỏng nghiêm trọng lắm thì vẫn có thể Format và dùng được ....với dung lượng còn 1/2...../

Mi`nh vừa Search mỏi mắt trên mạng, tìm cả trong Site của nhà sản xuất đều không có kết quả..../

Có ai giúp được mình không ?!

To Ghost82 : Bạn bè gặp nạn - không giúp gì được sao ?! ^_^

Bạn "cầu kíu" Ghost1982 và Sawyer thử xem, mấy anh đó giỏi về cái này lắm đó. Những bài viết của mấy ảnh cũng "chẩt lượng" lắm !.....

cunhoanhi

Uhm,theo mình thì đây là lỗi nghiêm trọng , quăng ra đến nỗi rách cả tem thì va chạm mạnh có thể làm hỏng một vài module nhớ trong đó rồi,theo mình thì chỉ còn mỗi một cách là ... chia buồn cùng ổ Flash của bạn thôi,vì đây là lỗi phần cứng thuần túy,theo mình thì không có phần mềm nào có thể sửa được đâu,đem ra cho mấy tay thợ phần cứng xem sao ?

jelly_vn2001

Sorry nhé tui ít online lắm hôm nay nhận được tin nhắn thì mới biết. Thank mấy bạn vừa tin tưởng nhé.

Nhưng mà hic hic tui cũng đâu có biết nhiều về USB đâu (làm gì có mà với cao đến thế chứ ). Tui cũng mới sắm 1 em USB 128M play Mp3 nè không biết có cùng loại với Smoc không nữa, trong CD kèm vừa có sẵn soft để format rùi mà.

Ko do Virus vậy thì là do cái USB đó rùi, mà chắc trong số chúng ta không có ai dám tháo ra táy máy đâu. Nếu bạn còn bảo hành thì cứ mang tới dvụ dù không có tem thì cũng có thể nhờ vả được mà. Nếu là Trần Anh - Hà Nội thì cũng dễ nói chuyện lắm liên lạc với ổng luôn.

Hehe nghe chuyện này xong thì mình sẽ cẩn thận hơn với cái đồ chơi đắt trước này 88$ chứ có ít đâu nó mà nằm im một chỗ chắc đập đầu chết vì tiếc của quá.

Guifford

Quote:

Được gửi bởi Ghost1982

trong CD kèm vừa có sẵn soft để format rùi mà.

Cũng tùy thôi anh ơi,cái ceitec cùi em mua 22$ làm gì có,mấy cái mắc trước thì không biết sao,em toàn format bằng tool của windows thôi !

Hi'c ...., Thank Ghost và Sawyer cùng mấy bạn nha! Dạo này đang thi nên mình cũng bận wá chưa đi sửa được - mà cũng hổng biết là có sửa được hay không nữa.../

Ôi, có Cổng USB đằng trước thật tiện nhưng cũng khiếp......, tất cả người nhớ cẩn thật nha!

cobelemlinh89d

anh huynh phong cho em hỏi là format ổ đĩa mềm FDD như thế nào?e mới học nên còn gà lắm.mong anh giúp đỡ.ÚB của em cũng bị hiện tượng như thế

Các chủ đề có liên quan khác