nguyenthoa2504

Các loại thuốc em đã dùng đều là thuốc đặc trị để chữa viêm âm đạo do nấm. Theo tôi, em không nên dùng nhiều loại thuốc như đã ghi mà phải dùng thuốc đủ thời gian quy định. Môi trường âm đạo là một quần thể vi khuẩn (Floza) không gây bệnh, nếu dùng trụ sinh hay thuốc kháng nấm tùy tiện, không đủ liều sẽ làm giảm tính miễn dịch và nấm trở thành bệnh lý. Ngoài ra còn phải tránh những yếu tố thuận lợi gây bệnh như đã dùng thuốc corticosteroid hay thuốc ngừa thai kéo dài, mặc quần áo chật loại polyester không hút ẩm, người quá béo, sinh hoạt vợ chồng thiếu vệ sinh, thời tiết nóng ẩm. Chỉ khi nào nấm gây các triệu chứng như: ngứa, rát âm đạo, giao hợp đau, huyết trắng hôi nhiều mới cần điều trị. Thuốc dùng phổ biến là Canesten 100mg x 10 viên, mỗi tối đặt 1 viên sâu trong âm đạo, nếu không khỏi phải tiếp tục điều trị đợt 2 như trên. Nên kết hợp với thuốc đặt trong âm đạo và rửa ngoài bằng Latacyd để giúp bệnh mau khỏi hơn. Chúc em sớm điều trị khỏi bệnh.

farmer_in_city

Cách đây nửa năm mình cũng bị bệnh như bạn, cũng đi nhiều nơi và dùng nhiều loại thuốc đặc trị bệnh nhiễm nấm nhưng vẫn cứ bị tái phát, được cô bạn mình chỉ uống thuốc thảo dược chữa dứt bệnh, bạn cần tìm hiểu thêm thì đến văn phòng để được tư vấn đầy đủ về bệnh của bạn nhé, 0902815581 là số đt của mình.

Tavio

:)). Mình có giới thiệu điện chỉ số 44A ngõ 44 Hào Nam- Hà Nội rồi. các bạn không yên tâm thì hãy tìm tới điện chỉ này khám. Phòng khám có thể nói là không nằm trong số những phòng khám " săn tiền" như những phòng khám bây giờ. Cái này mình có thể đảm bảo. Tới kiểm tra nếu không bị làm sao thì cũng không mất phí j luôn. Chỉ lấy phí khi có bệnh và phải điều trị mà thôi. Chi phí có thể làm các mẹ bất ngờ đấy. Bây giờ những phòng khám tốt như thế này không có nữa đâu :). Thời gian chữa tùy bệnh nhưng chắc chắn chỉ trong thời gian ngắn nhất có thể chứ không phải chữa để moi tiền tí nào luôn. Đến nơi thì mới hiểu được chứ nói suông thế này mình cũng chả biết chứng minh bằng cách nào :). Bạn có thể liên lạc số 01674542246

Các chủ đề có liên quan khác

Các chủ đề có liên quan khác